Hạng C
19/5/17
558
36.331
93
Ngoài đường chó đàn nhiều lắm 2 đứa nhóc chắc là sv đeo ba lô 1 quai móc vô cái xe máy chở 2 mẹ con phía trước ngã, cái tự dưng bà nào đi ngang chửi em 1 tăng kêu em làm đi sau tông làm ngã xe phía trước, em coi như chó sủa bỏ đi

Hạng D
26/3/15
1.355
20.317
113
Em sợ nhất va quẹt xe máy khu Bake, lần ở Long Bình (Biên Hoà) nó kéo cả họ ra dis em dù nó tạt đầu em để sang đường rồi quẹt đầu xe em tự té.
P/s: em ko kì thị gì nhé, bạn gái hiện tại của em bake 9 nút

Hạng D
10/12/13
2.505
6.134
113
Cái cam em xài 12 năm truớc mới hỏng năm rồi. Có Cam, thì trước tiên là có bằng chứng khi cần xem lại. Nhờ vậy nó làm cho người lái đi đúng và an toàn hơn, tài "đểu" không thích gắn cam.
Còn vụ "cờ hó" hùa thì giờ cũng bớt, chủ yếu xảy ra ở các khu ngoại thành là chính. Trong nội thị giờ cam nhiều lắm rồi, các vị muốn ăn và cũng khó.
Gặp tình huống va chạm xe chưa biết đúng sai thế nào nhưng nhiều người xung quanh bu lại và đổ lỗi cho mấy bác vì đi xe ô tô, lúc này các bác sẽ làm gì?

View attachment 3112246

Như video clip dưới, ô tô chưa đụng vào xe máy nhưng do người đi xe máy thấy ô tô ở sát hoảng phanh gấp nên ngã xe. Nhưng những người đi xe máy gần đó chưa biết đúng sai gì đã quay ra chỉ trỏ tài xế ô tô.

Nếu va chạm lỗi mình thì không nói, nhưng nhiều khi va quẹt do cả 2 hoặc như video chưa hề va quẹt nhưng gặp nhiều người nóng tính chưa biết đầu đuôi thế nào cứ lao tới gào với xe ô tô, chặn đầu đập kính xe không cho xe ô tô rời đi nữa kia.

Trong những lúc này thế này thì theo em chỉ xuống xe khi thấy an toàn. Nếu thấy bên kia căng thẳng quá thì gọi CSGT lại cho chắc, mình ngồi trong xe đóng cửa lại. Chứ gặp mấy anh máu liều nhiều hơn máu não cứ lao vào, mình xuống xe có khi ăn đòn.

Còn nếu xuống xe thì đảm bảo xe có camera hành trình ghi lại vụ việc chứng tỏ bản thân không sai, ra khỏi xe phải lock cửa lại luôn, khỏi cãi lộn, cứ bảo xe có camera làm bằng chứng để chặn họng mấy anh anh hùng rơm lại rồi tính tiếp.

Nên giờ mua ô tô thì đầu tư thêm mấy triệu gắn cái camera hành trình cho an toàn.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
23/10/18
1.136
23.334
113
40
Bữa em cũng bị 1 vụ ngay khúc giao nhiều đường với nhau chỗ Trần Quang Khải , Nguyễn Phi Khanh với đường gì nhỏ nhỏ nữa. Em đi TQK mà đi lố nên đến đó quay đầu lúc đó đèn em xanh, đèn bên trái đỏ. Lẽ ra không có gì nếu bên kia tuân thủ dừng đúng vạch đằng này mấy ông bà chồm lên hết khúc giao, xe đánh lái hết bán kính quay xe và đi khá chậm, khúc bánh bên phụ xảy ra va chạm với đầu 1 xe máy do 1 bà điều khiển chở 1 bé tầm 14 tuổi. Bản thân em biết sẽ quẹt chút xíu nếu de lại thì không sao, trong lúc quay xe em cũng có quan sát bà này thấy có nguy cơ nhưng lơ luôn kiểu như xe to phải tự né :):):)
Em kệ luôn cho quẹt luôn, và rồi rất nhiều anh hùng xuất hiện nói em đi ẩu , không biết lái xe...
Em hạ kính xuống xíu rồi nói mấy ông mấy bà dừng không đúng vạch kẻ đường kìa, thích thì kêu công an , xe tôi có camera có thể thích xuất làm bằng chứng. Bà kia lườm lườm xong cũng rời đi, mấy anh hùng kia cũng lặng lẽ rời đi :):):)
Chứ khúc này mà em móc điện thoại ra gọi anh @vucamry thì mấy anh kia coi chừng ....nát đít :):):)

Hạng B2
24/4/23
133
134
43
25
Lũ dog bầy đàn này bây giờ nhiều lắm, toàn lái xe ôm, bỏ nước đá, chạy grab, shipper... mà thích phán như thẩm phán.
nó là văn hoá của đường phố rồi. Dân trí thấp thì đành chịu. Có camera cứ đợi cho qua Chuyện r lôi ra cho bầy dog nó xem. Tới đâu tính tới đó. Đừng cho tụi nó vô rút chìa khoá của xe

Hạng C
19/4/19
596
542
96
40
Các bác xuống xe cứ hô thật to 1 câu "Ông đừng có nói nhiều, tôi sẽ gọi công an tới" là mọi người sẽ hiểu ai đúng sai liền.

• Like
Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Kg phải do bả thắng rồi té mà do bánh trước bị xe chạy cùng hướng với xe hơi quẹt nên té.

• Like
Hạng B2
1/10/12
275
181
43
47
Quận 2, HCM
Gặp đám chó hùa theo bầy thì cứ ngồi yên gọi conan tới thôi. Xuống đôi co làm gì cho rách việc, bọn nó ỷ đông húng lắm
chưa kịp mở cửa xuống là đã bị la ó và xông tới giựt cửa xe rồi, nhiều khi bị nhiều người bu lại ngay cửa (mở cửa bị đụng người đứng cạnh) chưa kịp mở cũng bị chủi rồi.

• Like
  • Haha
Reactions: nttanmam and chauha