Hạng C
27/9/15
541
713
93
Hotline 113 thôi bác, báo vị trí cụ thể rồi họ sẽ điều đơn vị phụ trách gần nhất đến, kiểu như mình gọi tổng đài rồi họ sẽ điều phối vậy.
Mà mấy vụ tai nạn nghiêm trọng thì họ đến nhanh chứ mấy cái va quẹt kiểu này chưa chắc là họ đến nữa, kiểu để cho "chúng nó" tự thoải thuận với nhau chứ "bọn tao" còn bao việc :)
Không biết các bạn gọi 113 thế nào chứ chính bản thân tôi 2 lần gọi 113, mỗi lần gọi liền 5 6 cuộc mà toàn nghe máy trả lời tự động chứ chẳng có ai bắt máy và cũng chằng thèm gọi lại. Ngẫm lại mới hiểu tại sao người dân toàn tự xử với nhau cho lẹ.

Hạng C
27/9/15
541
713
93
Chỉ có camera là họ không dám vu vạ mình thôi.
Nhưng mà thường thì phần lớn do oto phóng nhanh hoặc lấn sang làn xe máy mới ra chuyện.
Chứ còn khi xe máy phóng sai đâm vào mình hoặc tạt đầu bị vướng té thì nó biết nó sai nó sẽ chuồn ngay không làm gì đâu.
Bọn dân xung quanh nó cũng biết lắm, phải thấy oto có cửa sai nó mới bắt vạ.
Phần lớn khả năng là oto sai khi lúc này rất hay lấn vào đường xe máy.
Chỉ có dân thiện lương mới biết nó sai khi nó đâm vào mình nhé. Chính tôi đã bị 1 mẹ ninja lead cắt ngang đầu khi trời mưa lớn, tầm nhìn hạn chế, tôi đã chạy rất chậm, đằng trước kg có gì, vừa liếc gương phải để chuyển làn thì nghe cái đùng và mẹ nằm dưới đường, bước xuống thì mẹ lu loa là tôi đụng mẹ... nói chung cũng kg có gì, nói chuyện 1 lúc rồi đi, nhưng về nhà xem lại thì phần phần cửa trước bên tài có vết móp do xe mẹ đụng vô.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Bảo không xuống chịu trách nhiệm đấy!
Thì nó xuống!
Bảo xuống chứng nhận việc này việc nọ tai nạn này kia cho người khác để bồi thường...thì nó bận lắm không xuống vội đâu bác ạ, các bác tự thương lượng trước đi.
Hồi trước mình quen anh bạn làm Conan ..ảnh nói là oánh lộn gì đó kêu thì chờ canh tụi nó oánh nhau hạ màn thì xuất hiện...chứ đang oánh mà xuất hiện r nó oánh mình luôn sao ....Oánh Lộn mà haha

Hạng D
8/5/16
2.226
6.022
113
Gặp tình huống va chạm xe chưa biết đúng sai thế nào nhưng nhiều người xung quanh bu lại và đổ lỗi cho mấy bác vì đi xe ô tô, lúc này các bác sẽ làm gì?

View attachment 3112246

Như video clip dưới, ô tô chưa đụng vào xe máy nhưng do người đi xe máy thấy ô tô ở sát hoảng phanh gấp nên ngã xe. Nhưng những người đi xe máy gần đó chưa biết đúng sai gì đã quay ra chỉ trỏ tài xế ô tô.

Nếu va chạm lỗi mình thì không nói, nhưng nhiều khi va quẹt do cả 2 hoặc như video chưa hề va quẹt nhưng gặp nhiều người nóng tính chưa biết đầu đuôi thế nào cứ lao tới gào với xe ô tô, chặn đầu đập kính xe không cho xe ô tô rời đi nữa kia.

Trong những lúc này thế này thì theo em chỉ xuống xe khi thấy an toàn. Nếu thấy bên kia căng thẳng quá thì gọi CSGT lại cho chắc, mình ngồi trong xe đóng cửa lại. Chứ gặp mấy anh máu liều nhiều hơn máu não cứ lao vào, mình xuống xe có khi ăn đòn.

Còn nếu xuống xe thì đảm bảo xe có camera hành trình ghi lại vụ việc chứng tỏ bản thân không sai, ra khỏi xe phải lock cửa lại luôn, khỏi cãi lộn, cứ bảo xe có camera làm bằng chứng để chặn họng mấy anh anh hùng rơm lại rồi tính tiếp.

Nên giờ mua ô tô thì đầu tư thêm mấy triệu gắn cái camera hành trình cho an toàn.
Tại a chủ thớt lấy ví dụ cái clip này, nên mình có ý kiến riêng tình huống này thôi nhé.
Thấy PHỤ NỮ, TRẺ CON té xe ngay trước mắt thì việc nên làm đầu tiên là xuống xe ngay xem người ta ntn, có giúp gì đc ko, rủi họ bị pô đè thì 1 vài giây cũng là quí giá cho người ta. Nếu đi 1 mình thì luôn nhớ lock cửa phòng tình huống bị giàn cảnh trộm đồ trong xe mình. Cây ngay ko sợ chết đứng, mình có cam ht mà sợ gì, chứ lúc đó ngồi so đo lỗi của ai, rồi ngồi lỳ trong xe kêu CA? mình thấy hèn hèn sao á!
Mí anh bàn chuyện tai nạn liên quan mình, rồi rủ nhau ngồi im kêu CA vì mình ko có lỗi và sợ liên luỵ là điều ko nên trong bối cảnh giao thông bát nháo ở xứ ta. Kiểu suy nghĩ mấy anh, chả trách bao nhiêu vụ tai nạn xong, tài xế bỏ đi mất để ra trình diện sau.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
16/4/16
755
954
98
Vũng Tàu
Không biết các bạn gọi 113 thế nào chứ chính bản thân tôi 2 lần gọi 113, mỗi lần gọi liền 5 6 cuộc mà toàn nghe máy trả lời tự động chứ chẳng có ai bắt máy và cũng chằng thèm gọi lại. Ngẫm lại mới hiểu tại sao người dân toàn tự xử với nhau cho lẹ.
Mấy cái số điện thoại cơ quan nhà nước thì k phải chỉ số đó đâu, còn số BHXH nó cho mình nghe nhạc đã luôn.
Còn năm 2021 e bốc có biển số rồi nhưng chưa ra bảng số (tụi nó giải thích do china COVID nên k nhập sơn về được để in số), hẹn 1 tuần khi nào có thì nó gọi và cho số conan chỗ cấp biển số nếu cần thì gọi. E về đợi k có, gọi k ai bốc máy. 2 tuần sau lên nó nói sao k gọi, e bốc máy gọi liền, có chuông nhưng máy nó để dưới chân thằng đội trưởng, k mở chuông(1 bà ở đó cũng xác nhận là gọi k ai bốc máy)
Xin lỗi chứ mấy thằng mặt c conan 100 thằng em k tin được hơn 1 thằng

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Mấy cái số điện thoại cơ quan nhà nước thì k phải chỉ số đó đâu, còn số BHXH nó cho mình nghe nhạc đã luôn.
Còn năm 2021 e bốc có biển số rồi nhưng chưa ra bảng số (tụi nó giải thích do china COVID nên k nhập sơn về được để in số), hẹn 1 tuần khi nào có thì nó gọi và cho số conan chỗ cấp biển số nếu cần thì gọi. E về đợi k có, gọi k ai bốc máy. 2 tuần sau lên nó nói sao k gọi, e bốc máy gọi liền, có chuông nhưng máy nó để dưới chân thằng đội trưởng, k mở chuông(1 bà ở đó cũng xác nhận là gọi k ai bốc máy)
Xin lỗi chứ mấy thằng mặt c conan 100 thằng em k tin được hơn 1 thằng
Em đồng ý với bác toàn phần.
Những lời hết sức chính xác chân thật.
Chả có cái gọi là đầy tớ của dân đâu.
Em xin nói thẳng hơn cho bác là 100 thằng không tin được nửa thằng.
Nền dân chủ xhcn nó làm hư người khác, tạo cho người ta những suy nghĩ mình là đấng là thần là bề trên là thiên tử…đéo khác gì phong kiến.
Mặc dù tất cả đều ăn cơm, lãnh công, làm giàu từ nồi cháo chung của toàn xã hội, nhưng cứ nghĩ mình thượng thừa và thằng khác phải quỵ luỵ van vỉ mình mới được mình hạ cố làm việc cho (thường là loại công việc chứng nhận, vốn phổ biến điển hình trong 1 nhà nước)
Khác với suy nghĩ biết điều của nhân viên nhà nước trong xã hội tư bản, đỡ hơn, dù vẫn biết là ta đây làm việc cho nhà nước mà nhà nước là mẹ thiên hạ nên ta cũng là mẹ nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TAK40 and CuBiMi
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Gọi 113 không khác gọi Nhịp cầu âm nhạc lúc xưa nhé.
Nhà nước gọi họ còn chưa chắc được nữa là người đóng thuế nấu cơm nuôi họ! Còn phải xem trách nhiệm của ai này kia rồi mới vác xác xuống.