Tư Vấn Chia Sẻ làm sạch taplo bằng gì???

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi
RE: làm sạch taplo bằng gì???

Em vừa thấy 3M bán ở METRO, Ko biết Tầu hay Mẽo

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

3M ở trong kho cơ quan em nhiều lắm, nhưng mà lại để xài cho Boeing. Thỉnh thoảng em....[8D] về xài:D :D

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: hoangnd

Trích đoạn: dangtuan

Băng keo 2 mặt loại tốt mua ở đâu (hà nội) các bác nhỉ?

Rất tiếc là HN không tìm được loại tốt bác ạ, nếu muốn dùng tạm thì xuống Đỗ Ngọc Du mua cuộn màu xanh của Tàu giá khoảng 35-40K.

Băng dính 2 mặt tốt nhất là của 3M, mỗi tội giá hơi đắt, loại Polar Bear (không phải bác Gấu đâu nhé:D) không tốt bằng - nhưng cả 2 loại đấy phải mua ở chợ Dân Sinh SG cơ.

Ở Hà Nội tôi thấy cửa hàng đồ chơi trên đường Láng Hạ có bán băng keo 3M, không phải chỗ Con rồng đỏ mà gần phía cầu Hoà Mục hơn một chút. Họ bán cả cuộn (200K) hoặc bán lẻ theo mét.

Đã có bác nào mua được băng 3M ở Metro chưa?

Tập Lái
6/10/05
5
0
1
56
hcm
otosaigon

Trích đoạn: hau

em nghe nói cái nước aceton rửa moùng tay đó mà chùi vô là nó chảy cao su ra đó Bác, hu hu thiệt hông bác TONI, bác làm thử chưa hả??????????????
Em đã bày Bác thấm vào giẻ mà lau mà! lau từ từ thôi . Bác dùng cồn cũng được nhưng nhớ thấm vào giẻ không nên đổ trực tiếp .

Tập Lái
6/10/05
5
0
1
56
hcm
otosaigon

em thấy băng keo 2 mặt của Tàu cũng rất tốt, các bác nhớ mua loại ruột màu vàng ., thường em chỉ thấy loại mỏng, giá rất rẻ khỏang cuộn bề ngang 5cm là 20k , lót thêm lớp ở giữa là dùng tốt .

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

thấm vào ghẻ hả Bác TONI: mai chôm của vợ lớn một ít aceton, tẩy móng cho vợ 2

Hạng C
15/6/04
821
12
0

em thấy băng keo 2 mặt của Tàu cũng rất tốt, các bác nhớ mua loại ruột màu vàng ., thường em chỉ thấy loại mỏng, giá rất rẻ khỏang cuộn bề ngang 5cm là 20k , lót thêm lớp ở giữa là dùng tốt .

Loại mỏng là loại dán giấy hả bác ? còn loại màu vàng là loại kém nhất đấy. cuộn màu xanh như bác hoangnd nói cũng được nhưng vẫn ko chịu được nhiệt [&:] dán mấy tấm chắn nắng (loại tự cuộn) vẫn cứ bong khi phơi nắng, lâu lâu lại phải thay mới. Ko biết loại của mẽo thế nào.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Bác mua được đúng 3M là okie, nếu được USA thì tốt không thì CHINA vẫn ổn. Dán đồ chơi, nhất là những loại ở phía ngoài bằng inox như logo, chụp gương, nẹp... mà không dùng 3M là bong ngay.

Trước khi dán dùng cồn hoặc dùng hóa chất lau sạch chỗ cần dán rồi dùng giẻ khô lau sạch hóa chất. Lấy máy sấy tóc hơ nóng rồi sau đó dán 3M vào thì đảm bảo muốn bóc ra như bác Hau cũng không thể được.

:D

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: fatboy

Đã có bác nào mua được băng 3M ở Metro chưa?

Em mua rồi, dùng tốt.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

bác không dùng aceton nha, cách tốt nhất là phơi xe ngoài nắng cho nóng lên dùng WD40 hoặc RP7 clean đi là sạch ngay.