Tư Vấn Chia Sẻ làm sạch taplo bằng gì???

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
taplo xe thường hay bị dơ do mình dùng băng keo 2 mặt 3M dán mấy chai dầu thơm, dán thú nhồi bông cho mấy nhóc tì. nay tháo ra thấy keo chảy dính taplo quá dơ và bầy hầy quá, mong các Bác chỉ giáo mua thứ gì làm sạch mấy vết keo đó mà không bị hư táplo, em định dùng xăng thơm nhưng sợ nó phá hư cái taplo. Xin các Bác chỉ giáo
thanh nàng kiều

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: làm sạch taplo bằng gì???

em nghe nói cái nước aceton rửa moùng tay đó mà chùi vô là nó chảy cao su ra đó Bác, hu hu thiệt hông bác TONI, bác làm thử chưa hả??????????????

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Cẩn thận thì bác chơi ura wax hay loại tương tự, lìu tìu thì bác cứ dùng cồn mà tẩy cho em

Tập Lái
14/9/04
18
0
0

Theo tôi bác cứ dùng RP7 là đơn giản nhất.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

RP7 cũng giúp tẩy rửa vết keo củ hả Bác , để em làm thử xem, nếu có hư hại gì em sẽ hú Bác, hì

Tập Lái
13/9/04
43
0
0
53
Hà Nội
www.vietkey.net

Băng keo 2 mặt loại tốt mua ở đâu (hà nội) các bác nhỉ?

Trích đoạn: hau

taplo xe thường hay bị dơ do mình dùng băng keo 2 mặt 3M dán mấy chai dầu thơm, dán thú nhồi bông cho mấy nhóc tì. nay tháo ra thấy keo chảy dính taplo quá dơ và bầy hầy quá, mong các Bác chỉ giáo mua thứ gì làm sạch mấy vết keo đó mà không bị hư táplo, em định dùng xăng thơm nhưng sợ nó phá hư cái taplo. Xin các Bác chỉ giáo
thanh nàng kiều

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: dangtuan

Băng keo 2 mặt loại tốt mua ở đâu (hà nội) các bác nhỉ?

Rất tiếc là HN không tìm được loại tốt bác ạ, nếu muốn dùng tạm thì xuống Đỗ Ngọc Du mua cuộn màu xanh của Tàu giá khoảng 35-40K.

Băng dính 2 mặt tốt nhất là của 3M, mỗi tội giá hơi đắt, loại Polar Bear (không phải bác Gấu đâu nhé:D) không tốt bằng - nhưng cả 2 loại đấy phải mua ở chợ Dân Sinh SG cơ.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Các bác ơi em hỏi cách lột 3M LÊN các bác lại muốn dán vào
keo 2 mặt 3M của Mẽo là tốt nhất đó Bác, nếu ở SG thì ở CH đồ chơi oto nào cũng có, còn ở HN thì e không biết