Tập Lái
10/2/22
18
8
3
36
Cuv cũng ok bác. Có khác nhau điểm là .....thường gầm Sub sẽ cao hơn gầm Cuv do Sub dựa trên khung gần của xe bán tải. Mình chơi luôn Sub.. vì con Mux xấu... nhưng giá rẻ hợp lý.
Nhà em thì ko thích Mux chứ em hôm mượn chở 5 thấy êm ái lắm

• Like
Reactions: vs2005
Tập Lái
24/7/19
23
132
28
Lái thì sedan lả lướt, cảm giác lái hay hơn, bớt tròng trành hơn. Suv thì cao ráo, tầm quan sát ... tốt hơn. Đi Suv thời gian quay lại ngồi sedan cứ như ... ngồi trên mặt đường vậy :)

Hạng D
23/1/16
1.918
1.201
113
Nếu 2 con thì chọn Tucson. Xem các lời khuyên toàn ngại ngập nước, đường xấu. Ưu đểm xe sedan: bám đường, ổn định thân xe tốt đi đèo dốc ít bị chao xe, nhìn sang hơn, cảm giác lái mình thích sedan hơn. Xe 5 chổ nhưng đi đủ thì hơi bí do không gian trần thấp,. Còn sedan hay suv tùy theo gu thôi nhưng đa phần thích xe gầm cao, to vì đáp ứng dc nhiều loại hình đường xá, như đi phố cũng oki, rừng núi cắm trại cũng oki, chở nhiều đồ.. sedan thì khó hơn nhưng ko phải ko dc nhưng phải cẩn thận hơn. Nếu vẫn lăn tăn thì tốt nhất theo xu hướng Còn tự tin thì thích gì làm nấy, cuộc sống của bạn ko ai quyết thay dc, còn mình ngay lúc mua là chốt sedan rồi, giờ thấy cũng ko có gi hối hận. đi rừng núi đèo dốc phà phà, đi làm chạy 1 mình ở Sai gòn vẫn thoải mái. Vợ tự lái cũng oki... đừng đòi hỏi em nó off rút thì chịu haha.
chỗ này ở đâu cool vậy bác :D

Hạng C
17/6/13
505
508
93
Quận 10
Mỗi xe một nhu cầu khác nhau đó bác. K5 sedan thì hợp cho bác đi phố, đi làm ăn công chuyện.
Tucson thì gầm cao, hợp cho bác đi nhiều, thích cao ráo, rộng rãi hơn.

• Like
Reactions: sakuraba
Hạng C
24/4/17
612
4.535
93
Khuyên anh thớt từ 1 ngưòi trảo qua 2 đời Sedan giờ muốn đổi qua 7 chỗ. Nếu lái một mình hay 2vc thì sedan lái sướng hơn CUV. Nhưng nếu lâu lâu có nhu cầu đi xa 5+ ngưòi hành lý nên quyết lấy luôn 7 chỗ. Lấy 5 chỗ một thời gian thấy chật muốn đổi 7 chỗ lại tốn thêm 1 mớ. Thà bây giờ cố luôn lên 7 chỗ.

• Like
Hạng D
8/2/17
1.129
1.750
113
36
Tucson cao ráo dễ quan sát trong thành phố, nhưng đi ngoài đường thấy K5 bản mới đẹp thật. Xúc luôn 2 em đi bác :D

• Haha