Hạng B2
14/8/10
169
0
0
Kh0aDang nói:
devilmaycry nói:
Kh0aDang nói:
Bác cho e hỏi cai DVD man hình của bác lắp hết bao nhiu đấy ạ.taki_dang

cái này là pioneer 4150 giá khoảng 13m, giờ có con 4250 mới ra ngon hơn đo bác, giá hình như chỉ đắt hơn chút

cái này là pioneer 4150 giá khoảng 13m, giờ có con 4250 mới ra ngon hơn đo bác, giá hình như chỉ đắt hơn chút
E cam on bác nhiều ạ.Bác ở Hn thì phải,e ở sg,xa quá hok giao lưu được bác nhĩ.

Vâng e ở HN nhưng cũng hay phải vào SG công tác, khi nào vào e hú bác giao lưu nha

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
:)
jacob_chen nói:
sau giải phẫu, vợ em đã căng tròn, hát vừa hay vừa sexy
Lần đầu tiên cưới vợ Hai của em ^^

Head Unit tích hợp bluetooth điện thoại, browse danh bạ trên màn hình và khe cắm ipod

GPS của OS tích hợp camera de ^^

Thanh quản độ của vợ em :D

Vì cái parking sensor zin là theo dàn CD và loa zin của BMW, nên khi độ lên em phải thay cái virtual parking sensor, chỉ cần dán vào, ko cần đực khoét gì cả
thx bác Phú đã nhượng cho em bộ mẫu này ^^ giờ vừa có parking sensor, vừa có camera de, lái BMW chẳng lúc nào thích hơn lúc này

E cũng mê BMW lắm... e có chút góp í như thế này, có gì hok fai3 mong bác jacob_chen thông cảm bỏ qua nhé....

- Thứ 1: Hình như nhà bác gấn nhà e....
- Thứ 2: Là BM của bác tất đẹp..
- Thứ 3: E hơi tiếc cái CD jin theo xe vì bác độ lên dàn khác. BM 320i của bác chỉ cần thêm sufwood là âm thanh cực kool roài
cho nên hổng cần phải thay như thế. Mà cái CD theo xe âm thanh cực chuẩn.
- Thứ 4: GPS của bác hình như là do EURO AUTO tích hợp sẵn phải không bác? Theo e thì trông cũng hiện đại nhưng nó chì được lắp thêm chứ không phải là hàng tích hợp sẵn theo thiết kế. Vã lại GPS - nếu chúng ta vừa lái vừa nhìn GPS thì hơi căng, theo e - níu bác gỡ ra bớt thì trông xe nó sẽ rộng rãi và " thoáng" hơn...
Theo ngu ý e là như thế...
Thân ái...

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
devilmaycry nói:
HP Stereo nói:
devilmaycry:
Nếu bác muốn chất lượng con 502 này thật sự đạt đc như CD 9887 thì bác gắn thêm cái processor PXA-H100 với DAC 24bit, 7-band graphic EQ, 3-way crossover, 4 volt Pre-out, và đặc biệt là chức năng chỉnh Time aligment cho từng kênh một trước khi ra loa luôn. Bác gắn cái này thì phải chỉnh manual (tự cân chỉnh) chứ đừng sử dụng chế độ Auto Tuning của nó.

Tks bác, bác nhiệt tình quá. đợt tới vào đó công tác e sẽ mò qua tiệm bác giao lưu học hỏi chút

mấy môn audio này e ko rành lắm, đồ e gắn toàn là lọ mọ tự tìm hiểu, thích HK thì mua amp HK chứ e cũng ko thực sự biết nó hơn kém cái khác ở chỗ nào

bác cho e hỏi thêm chút, morel so với focal thì cái nào hơn ạ? con morel e mua vì thấy nó có màng carbon chứ e cũng ko hiểu biết về mấy loại này

ngoài ra 3-way e hỏi thợ bảo là lắp phải khoét vách, ko muốn khoét chỉ lắp đc 2-way thôi

thêm cái nữa là bác chỉ giúp e làm sao để cho head unit có dòng điện nuôi để nó nhớ setting, chứ hiện tại e cứ tắt máy đc khoảng 15p là nó mất hết setting lại phải set lại từ đầu (thợ nói là do 320 mới dùng Start/Stop nên ko có dây AC sau chìa khóa gì đó, muốn nó có điện nuôi head unit thì phải chờ đặt 1 cục gì đó về nối vào để nó tạo ra AC). E bực mình về vụ cứ tắt máy 1 lúc nó mất hết setting (audio setting, rear camera setting v.v...) quá mà chưa biết làm cách nào khắc phục - mong bác chỉ giáo vì e thấy bác làm cho 320 rồi nên chắc bác biết vụ này

Giữa loa sub Focal và Morel thì bác phải so "apple to apple", nghĩa là cùng giá và cùng size em mới có thể so sánh đc. Giữa thương hiệu với thương hiệu thì mỗi hiệu đều có điểm mạnh và s/p độc đáo khác nhau nên em ko thể nói bừa là ai hơn ai một cách chủ quan đc. Thường em thấy người tiêu dùng mình hay có xu hướng "hùa theo" bạn hoặc phán đại cho sướng "mồm" chứ ko dựa trên cơ sở đo đạc, trãi nghiệm nào cả.
Cũng giống như trong thread này, có một bác vừa phán là xe bmw này chỉ cần gắn sub là âm thanh "cool" rồi chứ ko cần gì cả. Trong lúc "cần hay ko cần" là do nhu cầu và trình thẩm âm của chủ xe, bởi vậy mới có các dàn âm thanh rẻ tiền dành cho người ko biết cảm nhận và âm thanh mắc tiền dành cho dân rành rõi, rồi tới âm thanh cực đắt dành cho dân audiophile có "lổ tai vàng".
Trở lại chuyện cái sub, theo sở thích của em, em sẽ chọn Morel Ultimo 12 này.
Về vụ memory cho đầu Alpine thì bắt buộc phải có cho nó. Ko lẽ mỗi lần nghe nhạc nữa chừng, bác phải tắt máy xuống xe rồi lên lại xe là phải nghe lại từ đầu à.
Dây nhớ cho BMW này đơn giản mà bác, nguồn nuôi memory cho đầu Alpine thì bác kêu thợ lấy từ lửa trực tiếp (battery +) đang cung cấp cho đầu cd zin, xong bác kêu thợ lấy nguồn ACC (công tắt cho đầu Alpine) từ ổ mồi thuốc là xong. Như vậy mỗi lần bác tắt máy xuống xe thì nguồn ở ổ mồi thuốc tắt -> dây công tắt (ACC) tự động tắt cái đầu Alpine của nó để tránh hết bình ắc qui nhưng vẫn còn nguồn lửa trực tiếp để nuôi bộ nhớ.

Hạng B2
5/8/10
469
28
28
38
huuuuu!Mới cưới thêm bà vợ 2 như thế này là quá ổn rồi còn gì.Chúc mừng bác nha!

Nhưng mà theo e để cho Bà 2thêm tuyệt vời hơn thì bác nên đưa bà qua 196D Trần Bình Trọng (Marco) để được xét nghiệm lại bao tử đó bác.

Hạng B2
9/7/10
324
0
0
devilmaycry nói:
Kh0aDang nói:
devilmaycry nói:
Kh0aDang nói:
Bác cho e hỏi cai DVD man hình của bác lắp hết bao nhiu đấy ạ.taki_dang

E cam on bác nhiều ạ.Bác ở Hn thì phải,e ở sg,xa quá hok giao lưu được bác nhĩ.

Vâng e ở HN nhưng cũng hay phải vào SG công tác, khi nào vào e hú bác giao lưu nha
ukie bác! số của e đây ợ.0907997998