Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Carrera GT nói:
Auto_Vkool nói:
Em dại quá.Bỏ tiền mua camry le giờ thấy tiếc.Bác cho em hỏi cái con 335i giá rổ bao nhiu?Được em bán cam qua mua bim liền.Có điều phụ kiên bim đắt quá
BMW 2010 của EU auto chỉ có model 320i thôi bác...còn nếu bác hỏi 335ci thì khoảng 100-110k...

335i nhiều con giá mềm mà bác . Tham khảo thêm nè :
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2068062.aspx[/link]
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2268477.aspx [/link] con này kêu giá 84 chắc bán 80-82 gì đó

Hạng B2
14/8/10
169
0
0
Kh0aDang nói:
Bác cho e hỏi cai DVD man hình của bác lắp hết bao nhiu đấy ạ.taki_dang

cái này là pioneer 4150 giá khoảng 13m, giờ có con 4250 mới ra ngon hơn đo bác, giá hình như chỉ đắt hơn chút

Hạng B2
14/8/10
169
0
0
HP Stereo nói:
Cái đó là CD ALPINE 9887 và là cái CD danh tiếng của Alpine mà dân chơi âm thanh rất hâm mộ đó bác. Bác nào nói giống đồ TQ thì em ko biết giống cái chổ nào, "bó mắt" luôn:D
Xe bá làm đẹp lắm, có gắn thêm loa hay amp gì thêm ko bác?

Dạ e biết alpine là hàng hiệu roài, bản thân e cũng khoái con alpine 502 hơn nhưng ko có hàng

có điều nhìn con 9887 trông giống mấy loại tung của hay lắp trên taxi nên e nhận xét vậy thôi, e nghĩ lắp 502 có màn LCD luôn nhìn sẽ đẹp hơn là gá cái màn trên táp lô như của bác chủ theard

hình như loa cánh e thấy chưa thay, mới chỉ lắp thêm 2 con tweeter (chắc bác chủ ngại khoét vách cửa) --> chơi con 9887 chuyên dụng ko tận dụng hết đc

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
devilmaycry nói:
HP Stereo nói:
Cái đó là CD ALPINE 9887 và là cái CD danh tiếng của Alpine mà dân chơi âm thanh rất hâm mộ đó bác. Bác nào nói giống đồ TQ thì em ko biết giống cái chổ nào, "bó mắt" luôn:D

Dạ e biết alpine là hàng hiệu roài, bản thân e cũng khoái con alpine 502 hơn nhưng ko có hàng

có điều nhìn con 9887 trông giống mấy loại tung của hay lắp trên taxi nên e nhận xét vậy thôi, e nghĩ lắp 502 có màn LCD luôn nhìn sẽ đẹp hơn là gá cái màn trên táp lô như của bác chủ theard

hình như loa cánh e thấy chưa thay, mới chỉ lắp thêm 2 con tweeter (chắc bác chủ ngại khoét vách cửa) --> chơi con 9887 chuyên dụng ko tận dụng hết đc

Chủ xe ko chơi DVD và chủ yếu quan tâm đến chất lượng âm thanh thôi nên ko cần 502 đâu bác. Em thấy bác gắn con 502 và sử dụng mặt dưỡng như vậy thì 2 bên mặt dưỡng trống trãi quá nên nhìn nó sao sao ấy. Về chất lượng và chức năng cho âm thanh thì DVD 502 còn đứng xa so với CD 9887 đó bác ( nếu bác đã từng nghe qua hệ thống âm thanh active). Về loa của xe này thì là loa DLS 3-way + Sub.
Bác đang sử dụng xe này mà ko biết vị trí của các loa còn lại sao? Và bác cũng ko biết là lắp thêm loa cho xe này thì ko cần khoét vách cửa luôn sao? Vậy bác chưa hề thay loa cho xe nó hả? Các loa midrange thì nằm bên trong tapi xe, loa midbass thì nằm dưới gầm ghế nên ko thấy đc đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/8/10
169
0
0
HP Stereo nói:
devilmaycry nói:
HP Stereo nói:

Chủ xe ko chơi DVD và chủ yếu quan tâm đến chất lượng âm thanh thôi nên ko cần 502 đâu bác. Em thấy bác gắn con 502 và sử dụng mặt dưỡng như vậy thì 2 bên mặt dưỡng trống trãi quá nên nhìn nó sao sao ấy. Về chất lượng và chức năng cho âm thanh thì DVD 502 còn đứng xa so với CD 9887 đó bác ( nếu bác đã từng nghe qua hệ thống âm thanh active). Về loa của xe này thì là loa DLS 3-way + Sub.
Bác đang sử dụng xe này mà ko biết vị trí của các loa còn lại sao? Và bác cũng ko biết là lắp thêm loa cho xe này thì ko cần khoét vách cửa luôn sao? Vậy bác chưa hề thay loa cho xe nó hả? Các loa midrange thì nằm bên trong tapi xe, loa midbass thì nằm dưới gầm ghế nên ko thấy đc đó bác.

Đúng rồi đó bác, e ko biết nhiều về audio lắm nên mới lắp thêm mỗi sub + amp cho sub

giờ lắp thêm loa cánh thì mấy loại morel elate 6 3-way nó to quá lắp vào phải khoét cửa, bác có thể tư vấn giúp e lắp loại nào thì ko phải đục khoét và chất lượng ok ko ạ?

hệ thống xe e như sau:

- sub morel ultimo 12
- amp HK 9500CA

giờ e cần lắp thêm loa cánh và amp cho loa cánh

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
devilmaycry:
Nếu bác muốn chất lượng con 502 này thật sự đạt đc như CD 9887 thì bác gắn thêm cái processor PXA-H100 với DAC 24bit, 7-band graphic EQ, 3-way crossover, 4 volt Pre-out, và đặc biệt là chức năng chỉnh Time aligment cho từng kênh một trước khi ra loa luôn. Bác gắn cái này thì phải chỉnh manual (tự cân chỉnh) chứ đừng sử dụng chế độ Auto Tuning của nó.

Hạng B2
9/7/10
324
0
0
devilmaycry nói:
Kh0aDang nói:
Bác cho e hỏi cai DVD man hình của bác lắp hết bao nhiu đấy ạ.taki_dang

cái này là pioneer 4150 giá khoảng 13m, giờ có con 4250 mới ra ngon hơn đo bác, giá hình như chỉ đắt hơn chút

E cam on bác nhiều ạ.Bác ở Hn thì phải,e ở sg,xa quá hok giao lưu được bác nhĩ.

Hạng B2
14/8/10
169
0
0
HP Stereo nói:
devilmaycry:
Nếu bác muốn chất lượng con 502 này thật sự đạt đc như CD 9887 thì bác gắn thêm cái processor PXA-H100 với DAC 24bit, 7-band graphic EQ, 3-way crossover, 4 volt Pre-out, và đặc biệt là chức năng chỉnh Time aligment cho từng kênh một trước khi ra loa luôn. Bác gắn cái này thì phải chỉnh manual (tự cân chỉnh) chứ đừng sử dụng chế độ Auto Tuning của nó.

Tks bác, bác nhiệt tình quá. đợt tới vào đó công tác e sẽ mò qua tiệm bác giao lưu học hỏi chút

mấy môn audio này e ko rành lắm, đồ e gắn toàn là lọ mọ tự tìm hiểu, thích HK thì mua amp HK chứ e cũng ko thực sự biết nó hơn kém cái khác ở chỗ nào

bác cho e hỏi thêm chút, morel so với focal thì cái nào hơn ạ? con morel e mua vì thấy nó có màng carbon chứ e cũng ko hiểu biết về mấy loại này

ngoài ra 3-way e hỏi thợ bảo là lắp phải khoét vách, ko muốn khoét chỉ lắp đc 2-way thôi

thêm cái nữa là bác chỉ giúp e làm sao để cho head unit có dòng điện nuôi để nó nhớ setting, chứ hiện tại e cứ tắt máy đc khoảng 15p là nó mất hết setting lại phải set lại từ đầu (thợ nói là do 320 mới dùng Start/Stop nên ko có dây AC sau chìa khóa gì đó, muốn nó có điện nuôi head unit thì phải chờ đặt 1 cục gì đó về nối vào để nó tạo ra AC). E bực mình về vụ cứ tắt máy 1 lúc nó mất hết setting (audio setting, rear camera setting v.v...) quá mà chưa biết làm cách nào khắc phục - mong bác chỉ giáo vì e thấy bác làm cho 320 rồi nên chắc bác biết vụ này

Last edited by a moderator: