Hạng D
27/10/07
1.154
16
38
Re:Lắp ráp Nissan ở Việt nam

hy vọng sẽ ráp con maxima 2010

Hạng B2
11/12/08
213
0
0

nhưng em nghĩ nissan ko có mục đích làm ăn lâu dài ở VN mình rồi . nếu muốn làm ăn lâu dài thì phải xây dựng nhà xưởng chứ ai lại đi ráp ở nơi khác chứ làm sao mà quản lý chất lượng được chứ . chắc đợi đến khi thuế nhập khẩu giảm lại chuyển sang nhập khẩu thôi . em ko thích kiểu làm ăn này tí nào cả .

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

theo hiệp định thương mại ký kết giữa VN và Nhật thì hàng rào thuế quan sẽ giảm từ từ xuống thấp nhất trong 10 năm đối với tất cả mặt hàng thương mại giửa 2 bên , bắt đầu từ 2010 cho nên tội gì phải xây nhà máy lắp ráp ở đây vì xe hơi sau này sẽ nhập khẩu từ nhật với thuế giảm , lúc đó VAMA chưa chắc còn tồn tại đâu em mà là nissan thì em cũng hoãn binh, cứ nhập khẩu thăm dò thị trường trong 1,2 năm đầu rồi tính tiếp

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG

Qua tay ông VAMA em e là chất lượng nó ko còn tốt như xe nhập được. Em vẫn mù mờ về vụ đầu tư của các hãng xe nước ngoài tại VN. Các bác cho em hỏi có phải bất cứ hãng xe nào muốn làm ăn tại VN đều phải qua ông VÂM này?

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

không qua ông VMC bác ạh, mà qua bộ kế hoạch đầu tư , và phải gia nhập VAMA , VMC là nhà máy oto Hoà Bình lắp ráp xe BMW,Mazda trước đây, do khâu marketing kém và dịch vụ bèo nhèo nên đã bị khai tử, 2 đối tác rút về, Nissan hiện đã có nhà máy riêng tại thái lan bao tiêu sản phẩm toàn khu vực đông nam á, họ liên doanh với VMC dưới dạng nhập linh kiện cho bên VMC lắp thành phẩm, chất lượng không biết ra sao nhưng em ghê ông VMC này lắm, tai tiếng đầy mình. Ông VMC này đang liên doanh với tàu khựa sản xuất Lifan và cherry , tưởng tượng nissan mà chung dây chuyền với tàu khựa ..ặc ặc ..có chuyên gia Nhật giám sát có lẽ đỡ chút xíu , các bác cứ chờ xem

Tập Lái
28/11/05
26
0
0

Đầu năm 2010 sẽ sản xuất nissan Grand Livina 7 chỗ , giá khoảng dưới 30 ngàn
showroom dặt tại số 1 Hồng Hà F2 QTB. Cạnh Parson Tân sơn Nhất.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

dưới 30K thì chắc lại sốt , cháy hàng , con này nhìn đẹp hơn innova nhưng ở đông nam á toyota nó tẩy não nhân dân ghê quá , đi đâu cũng toyota LOL

Hạng B2
17/4/09
247
40
28
49

canadabuon nói:
dưới 30K thì chắc lại sốt , cháy hàng , con này nhìn đẹp hơn innova nhưng ở đông nam á toyota nó tẩy não nhân dân ghê quá , đi đâu cũng toyota LOL

Thôi kệ đi bác ạ , có thế các hãng khác không chảnh , ae OS mình càng dễ lựa chọn và mua hơn :D

Em thấy càng nhiều hãng vô VN càng tốt, nhìn cảnh các "thượng đế" phải xếp hàng chờ vài tháng mới lấy được hàng của Toy và Honda mà phát ớn. (Thậm chí có thượng đế trả tiền lót tay cho sâu để được lấy xe sớm).