Thảo Luận Chung Lấy bằng ở Úc hay ở VN?

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
Đừng làm bằng ở VN, không rõ chính phủ Úc với VN có ký gì không, chứ vài nước có ký là nó xét đấy, bác uổng tiền thôi.
Lấy bằng full thì lâu, nhưng bác chả cần full làm gì, chạy đi học chứ có phải làm gì đâu mà sợ. Nói chung lại họ đã tính hết rồi, tư bản mà, mình chỉ đến và hưởng thụ thôi, đừng làm trái chiều .

Hạng B2
25/11/07
436
71
28
@tuanle : e nói thật đấy bác...( hồi trước cậu em lấy nick em đi thi ở OS, ng đấy ko phải là e, mà là cậu e :D)
@all: cám ơn các bác, vậy em đành chờ qua Úc lấy vậy, tại nghe nói , khi chạy ngoài đường thì phải có người ngồi kế bên...cho nên em ko thix lắm....

Hạng F
5/3/05
8.718
72.212
113
đây
làm gì có người nào ngồi kế bên đâu bác, chỉ là xe bác phải treo biển có chữ P trước sau, báo hiệu cho tài khác biết bác mới lấy bằng, kể cả xe máy, thi xong 2 năm đầu phải chạy xe dưới 250cc, hết 2 năm mới đc chạy mút chỉ tận >1000cc, nước ngoài họ rất là hay ho cái khoản này, hợp lý nữa

Hạng B2
25/11/07
436
71
28
vậy em qua Úc chỉ dc chạy Camry 2.4 thôi hả bác? hay thậm chí chỉ dc máu dưới 2.0?

Hạng D
11/4/08
1.280
29
48
Ho Chi Minh city
Chủ thớt xem ra chưa biết lái ti nào thì coi bộ không ổn rồi. Bằng VN qua Úc vẫn dùng được vì em từ bên đó về mà, có anh em qua học có bằng VN thì vẩn chạy ok. Chỉ có cái là phải xem luật của nó tí, và tập làm quen tay lái bên phải, không như mình tay lái bên trái.

Nếu chưa có bằng thì sẽ học bằng lý thuyết trước gọi là bằng L. Trong khi bác có bằng L thì lái ra đường phải có người có bằng O ngồi kế bên, mà bằng O phải 1 năm kinh nghiệm nha. Nếu bác trên 21t thì 6 tháng sau xin thi bằng P. Còn dưới 21t thì 1 năm sau mới lấy P. Lấy bằng P thì phải treo biển trên xe khi chạy 1 mình. Sau khi lấy bằng P thì 1 năm sau bác xin lấy bằng O, lúc đó thì bác không cần phải treo biển nữa. Bên đó nếu thi AT thì chỉ chạy AT thôi còn MT thì vô tư.

Giá học bên đó là 40AUD/giờ hoặc cao hơn tuỳ vùng nha. Hồi đó em muốn học lắm nhưng không đủ tiền, mà nhờ AE bên đó cũng có cái bất tiện. Nên bây giờ em mới phải học bằng ở VN nè hic hic hic

Last edited by a moderator: