Hạng D
21/5/13
1.064
4.214
143
Xe dù không có gốc Thành Phố Hồ Chí Minh hay Hà Nội, khi chuyển xe từ tỉnh lên Thành Phố sẽ không đóng phí 20 triệu. => Bác nào chuột bạch chưa nhỉ, chứ mua xe cũ về SG tốn thêm 20tr tiền biển cũng chua cay lắm :cool:
A ko thấy ghi là " Đăng ký lần đầu à?" Chỉ có xe đk lần đầu mới 20 Tr. còn các xe chuyển vùng...là nó đã ko phải lần đầu nữa, thì sao mà áp dụng lần đầu được.

Hạng C
21/10/19
540
437
63
41
Giờ chủ top đăng lên vậy chắc là đúng 100% rồi.

Mấy hôm trước dạo vòng mấy showroom xe cũ, mình cũng nghe bên bán xe cũng thông tin vụ xe biển tỉnh người TpHCM nhập về không còn tốn 20 triệu tiền biển số, thấy ngờ ngợ cho nên phải chờ vài ngày có anh em nào chuột bạch làm thử....

Nếu trường hợp xe đăng ký lần đầu về tỉnh nhờ bà con đứng tên rồi quay đầu về TpHCM thì chắc phí cũng đỡ tốn hơn 20 triệu. Không biết có anh em nào cùng suy nghĩ vậy không hen.....

• Like
Reactions: kakid
Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
Bên em cũng mới bấm cho khách gốc Vĩnh Phúc về Sài Gòn xong. Xác nhận chỉ 150k thôi nha Anh Em

bác cho mình hỏi giờ rút hồ sơ, thu hồi biển và sang tên ở TPHCM quy trình mất bao nhiêu ngày? Phí đổi lên biển dài thêm bao nhiêu nữa vậy bác nhỉ?

Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37

Mấy hôm trước dạo vòng mấy showroom xe cũ, mình cũng nghe bên bán xe cũng thông tin vụ xe biển tỉnh người TpHCM nhập về không còn tốn 20 triệu tiền biển số, thấy ngờ ngợ cho nên phải chờ vài ngày có anh em nào chuột bạch làm thử....

Nếu trường hợp xe đăng ký lần đầu về tỉnh nhờ bà con đứng tên rồi quay đầu về TpHCM thì chắc phí cũng đỡ tốn hơn 20 triệu. Không biết có anh em nào cùng suy nghĩ vậy không hen.....
@ChauPhan147: vậy thì cũng phải tốn thêm tiền lệ phí trước bạ khi sang tên chứ nhỉ? chưa kể phải rút hồ sơ gốc, thu hồi và bấm biển, cũng khá phiền phức.

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Hạng D
3/3/16
1.515
2.716
113
39
A ko thấy ghi là " Đăng ký lần đầu à?" Chỉ có xe đk lần đầu mới 20 Tr. còn các xe chuyển vùng...là nó đã ko phải lần đầu nữa, thì sao mà áp dụng lần đầu được.
định danh điện tử rồi.

tôi chuyển nơi cư trú về quê. đăng lý xe ở quê. sau đó lên xì gòn lại. tiết kiệm cả 20 củ :D

Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36

Đóng 2 lần trước bạ cũng vô đó, mua tỉnh đóng 2% quay về sg đóng 5%. Xe 1 tỉ đóng 7% là mất 70tr.

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Hạng C
28/6/15
670
941
93
AE cho tui hỏi, ví dụ tui đấu cái biển số SG mà CCCD tui là Cà Mau.
Thì sau 1 tuần tui cầm CCCD ra CA địa phương nhận biển lắp vào xe, vậy tui sẽ đóng thuế phí theo mức qui định 200k tại địa phương đúng ko ? Hay phải đóng 20tr tiền biển SG ?