Thảo Luận Chung Lên dốc vào gara

Tập Lái
3/5/07
21
0
0
RE: Lên dốc vào gara

Ý kiến Bác Phantan hay quá, rất thông minh.
Có hai cái gờ thì sẽ an toàn hơn cho bức tường cũng như cái mũi của Pác.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Bác lắp 1 lốp xe tải loại nhẹ phía cuối của gara ấy, như các Bác tàu cá hay dùng là OK thôi

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Cách bác Phantan rất hay, tuy nhiên nếu chưa làm cục chén thì theo cách của em cũng được.
Em cũng hay tiến xe vào ga ra ( vì không muốn khói xe xịt vào trong nhà). Vạch một vạch trên tường bên, và khi cạnh gương ngang vạch đó thì còn cách tường trước mặt 20 cm - do đó em cho xe qua vạch <10 cm là yên tâm.

Tập Lái
3/7/08
3
0
0

cám ơn các bác, chắc em phải tập nhiều ... ngân sách cho phép bể 2 cái gương mà. Vợ duyệt rồi...he he

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

Cứ từ từ bác ạ. Rồi mọi việc sẽ ổn thôi bác.!!!! Hay bác học kinh nghiệm của Sếp em. Mới mua con Camry de vào nhà khó quá,gọi 01 bác lái taxi de hộ vào nhà cũng đuợc bác ạ( chi phí 20k!!!!! hehehehehe)

Hạng D
23/3/05
2.199
285
83

Nếu bác có gara riêng thì làm cái gờ nơi cuối đường là tốt nhất. Xe chạm đến đó biết ngay. Nếu gara nằm trong nhà luôn thì kẻ 1 vạch trên tường hoặc treo mức tranh hoặc cái gì đó đánh dấu ngay chỗ kiếng chiếu hậu. Chạy tới đúng chỗ đó dừng lại là ổn.

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Hehe, chúc mừng bác có ngân sách cho 2 gương nhé, nhưng theo thiển ý của em bác cứ đi tập với xe của chỗ học cho kỹ, và nhất thiết phải cẩn thận chứ nêu ko bác lại phải chuẩn bị ngân sách cho bộ đèn, mặt nạ, cản trước, xây lại tường... thì anh em trên này buồn lắm đó nha :(

Trích đoạn: mysite

cám ơn các bác, chắc em phải tập nhiều ... ngân sách cho phép bể 2 cái gương mà. Vợ duyệt rồi...he he

Tập Lái
21/2/08
26
0
0

Bạn đang tập lái thì chắc chắn phải tập trên xe MT rồi; không có trường nào dạy lái xe AT cả; Vì tập trên xe MT là cơ bản nhất. Anh em phổ biến nhiều kinh nghiệm rất hay; Theo tôi ý kiến tập "vê côn" và tập bò chậm chậm, hoặc dừng xe trên dốc cầu hoặc dốc đê mà không cần phanh là cơ bản nhất; Thành thạo các thao tác này bạn có thể co xe tiến hoặc lùi vài cm không chỉ lên dốc vào ga ra, cho xe lên vỉa hè ( vuông góc ) hoặc lúc kẹt xe trên dốc lên cầu, hoặc vừa leo dốc đê lên đến đầu dốc mà gặp xe khác... Những kỹ năng này rất cơ bản và rất quan trọng , nhưng ở trường dậy lái xe không thấy người ta dạy

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: hientqh

Bạn đang tập lái thì chắc chắn phải tập trên xe MT rồi; không có trường nào dạy lái xe AT cả; Vì tập trên xe MT là cơ bản nhất. Anh em phổ biến nhiều kinh nghiệm rất hay; Theo tôi ý kiến tập "vê côn" và tập bò chậm chậm, hoặc dừng xe trên dốc cầu hoặc dốc đê mà không cần phanh là cơ bản nhất; Thành thạo các thao tác này bạn có thể co xe tiến hoặc lùi vài cm không chỉ lên dốc vào ga ra, cho xe lên vỉa hè ( vuông góc ) hoặc lúc kẹt xe trên dốc lên cầu, hoặc vừa leo dốc đê lên đến đầu dốc mà gặp xe khác... Những kỹ năng này rất cơ bản và rất quan trọng , nhưng ở trường dậy lái xe không thấy người ta dạy

Có chứ bác. Không học bài đó có mà chỉ chạy trên xa lộ. Vì lái chậm khó hơn lái nhanh. Ngày trước em học lái, thầy khen em lái xe thơm.:D Cháy côn.

Tập Lái
3/7/08
3
0
0

Tổng kết sau mấy ngày luyện tập theo hướng dẫn của các bác, em xin báo cáo như sau:
- Em đã đánh xe vào gara một cách nhẹ nhành.
- Tình trạng thể chất: ko toát mồ hôi, tay ko còn run, chân cẳng điều khiển côn, ga, thắng nhẹ nhành...

Kết luận :
- Lắng nghe các bác đi trước, ko sáng tạo thêm.
- Tăng cường giờ bay.