Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
cấp sổ với đk đóng thuế.........chả thằng nào dám nợ thuế dám cấp,
Có khi nào lách luật kêu ghi sổ nợ thuế k ta?????? :D :D :D :D
Phải thống nhất rằng, Lex ko nợ thuế anh nhé, thuế đã đóng đủ và ko có yêu cầu nào bắt đóng thêm… khác so với lakeview anh nhé :)

• Like
  • Haha
Reactions: GHD and Marseillers
Hạng C
3/12/18
989
3.145
93
Quận 7
Cụ Nồ Tì Fuk có mấy căn ở đây mà đi xa thế!
Hay tất cả đây là nhà là đất của ông chú Vịt teo của cụ?
Chỉ là người đi like dạo thôi cụ, thấy các cụ trên này kỳ vọng vụ kiện tụng mà sai đối tượng nên mình có chút kinh nghiệm thời đi làm thuê bọn chủ nên góp ý thôi
Dân mình hơi ảo tưởng sức mạnh mạng - trong khi lúc ký HĐ mua bán thì không tính yếu tố “rủi ro”
Giờ khóc bắt đền “ông nhà nước” - hài

Hạng C
3/6/16
705
1.277
93
Kêu gì được, tiền tiêu mẹ rồi....tạm ứng tý tiền thuế rồi để đó, giờ mà kêu to nó truy ra còn mệt nữa
Anh không đóng thuế sao ra sổ, sao gỡ vướng mắt, nó xui dân kiện làm ầm tý.......chấn an dư luận tý rồi đâu vào đấy.....thằng ký sổ cho dân sẵn sàng ra hầu tòa chứ nó đếch dám ký, tòa phán sao tao sẽ ký ấy, sai tòa chịu....Phán quyết của tòa là cuối cùng, mà tòa án thì khôn con mẹ.....
Căng quá chủ đầu tư tuyên bố HĐ vô hiệu ( nếu có lợi cho NV) - VD: Nhà trước mua 2 tỷ + Lãi suất x số năm = 5 tỷ, mà giá thị trường 10 tỷ nó sẽ khác, mà giá 5 tỷ nó sẽ khác....
Nên dân đen tin thì phải chịu thôi
Lex làm méo gì có giá 10tỷ cho căn gốc 2tỷ. Dự án này mới chỉ tăng 50% thôi. Có sổ thì may ra nhích thêm dc 10% nữa.

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Chỉ là người đi like dạo thôi cụ, thấy các cụ trên này kỳ vọng vụ kiện tụng mà sai đối tượng nên mình có chút kinh nghiệm thời đi làm thuê bọn chủ nên góp ý thôi
Dân mình hơi ảo tưởng sức mạnh mạng - trong khi lúc ký HĐ mua bán thì không tính yếu tố “rủi ro”
Lúc ký HĐMB năm 2015 tính yếu tố rủi ro làm sao anh? Anh nói nghe thử xem?

Hạng B2
6/11/19
167
1.075
93
34
Cả bao nhiêu dân ở đây chắc ngu hơn anh, hoặc ko có ai là luật sư hay ko có tiền thuê ls tư vấn chán chê rồi.

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng C
3/12/18
989
3.145
93
Quận 7
Các anh ký HD mua bán với chủ đầu tư hay với bên cấp sổ đỏ, giấy tờ các anh nợ tiền thuế hay chưa xong thủ tục thuế các anh có lý do gì ép tôi ký cấp sổ
Các anh đóng tiền mua căn hộ cho chủ đầu tư, nộp tiền cho chủ đầu tư thì các anh đòi sổ của họ chứ …tôi chỉ làm đúng thủ tục nhà nước thôi, k đủ thủ tục tôi không cấp sổ, k hợp thửa ..tỷ lệ xây dựng, cây xanh, phòng cháy chữa cháy, hoàn công với cơ quan khác … có đủ tôi sẽ cấp sổ cho
Lời nhắn của sếp VP đăng ký đất đai nhắn
Các anh chuẩn bị đóng án phí đi …
PS: nên làm việc qua chủ đầu tư nhé- bên nào sai bên đó chịu - nhà nước cũng nhiều bộ phận, bộ phận nào sai kiện bộ phận đó ..hêhhehe

Hạng C
3/12/18
989
3.145
93
Quận 7
Lúc ký HĐMB năm 2015 tính yếu tố rủi ro làm sao anh? Anh nói nghe thử xem?
Trong HD anh ký ai chịu trách nhiệm ra sổ cho anh? Điều khoản sao anh show cái Hđ lên cho AE group xem
Tôi xin cam đoan mẫu HĐ của anh cũng giống bao căn hộ thời đó…họ thu 95% giá trị có lý do của họ cả ấy …nếu họ rủi ro họ xin tòa tuyên bố HĐ mua bán vô hiệu, chúng tôi xin đền bù gốc x lãi suất - khấu hao căn hộ nhé - chủ đầu tư không lừa đảo khách, do yếu tố khách quan cơ quan nhà nước gây …bài của các chủ đầu tư ấy
Hóng các anh kiện thắng để bọn tôi học tập
Nhưng tôi tin 100% các anh thua kiện VP đăng ký đất đai
Hóng chờ tin các anh …hêhhee ..

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Trong HD anh ký ai chịu trách nhiệm ra sổ cho anh? Điều khoản sao anh show cái Hđ lên cho AE group xem
Tôi xin cam đoan mẫu HĐ của anh cũng giống bao căn hộ thời đó…họ thu 95% giá trị có lý do của họ cả ấy …nếu họ rủi ro họ xin tòa tuyên bố HĐ mua bán vô hiệu, chúng tôi xin đền bù gốc x lãi suất - khấu hao căn hộ nhé - chủ đầu tư không lừa đảo khách, do yếu tố khách quan cơ quan nhà nước gây …bài của các chủ đầu tư ấy
Hóng các anh kiện thắng để bọn tôi học tập
Nhưng tôi tin 100% các anh thua kiện VP đăng ký đất đai
Hóng chờ tin các anh …hêhhee ..
Anh nói j mình làm trong ngành này gần chục năm mà ko hiểu ý anh… luật nhà ở 2014 và luật kinh doanh bds qui định chủ đầu tư dc thu 95% khi bàn giao nhà, 5% giữ chờ ra sổ… ;) giờ tính cái khấu hao, chi phí hàng ngàn khách hàng đã bỏ vô căn hộ và lãi suất thì chờ đến tết công gô cũng ko giải quyết dc, làm chi phức tạp vậy??? hĐMB ký dc nhà nước thông qua soát xét pháp lý đầu tư, quy hoạch, GPXD, đất, hạ tầng, vốn triển khai…đã đảm bảo, điều khoản nào tuyên dc hđ vô hiệu anh??? ;) … A chưa biết pháp lý của Lex mà chém như đúng rồi… haizzz… cách phòng ngừa rủi ro cũng ko nói ra được… haizzz… thôi bớt cào bán phím lại đi anh… sống tập trung vô hiện thực nào ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/12/18
989
3.145
93
Quận 7
Anh nói j mình làm trong ngành này gần chục năm mà ko hiểu ý anh… luật nhà ở 2014 và luật kinh doanh bds qui định chủ đầu tư dc thu 95% khi bàn giao nhà, 5% giữ chờ ra sổ… ;) giờ tính cái khấu hao, chi phí hàng ngàn khách hàng đã bỏ vô căn hộ và lãi suất thì chờ đến tết công gô cũng ko giải quyết dc, làm chi phức tạp vậy??? hĐMB ký dc nhà nước thông qua soát xét pháp lý đầu tư, quy hoạch, GPXD, đất, hạ tầng, vốn triển khai…đã đảm bảo, điều khoản nào tuyên dc hđ vô hiệu anh??? ;) … A chưa biết pháp lý của Lex mà chém như đúng rồi… haizzz… cách phòng ngừa rủi ro cũng ko nói ra được… haizzz… thôi bớt cào bán phím lại đi anh… sống tập trung vô hiện thực nào ;)
Tôi cá với bạn luôn là không có văn bản đồng ý nội dung HD mua bán năm 2015.nhé
Năm 2020 gì ấy mới có văn bản nhà nước đồng ý về nội dung HD mua bán giua chủ đầu tư và người mua ( gọi là xác nhận nội dung HD mau bán )
Chém gió thôi nhưng phải đúng thực tế nhé
Tôi là thằng đi xin văn bản phê duyệt nội dung Hđ mua bán đấy ..bạn show xem nào? Show xong tôi show văn bản tôi xin