D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Chắc phải thay kim phun xem như nào bác nhỉ.
Đúng là Xe e đã từng bị tua km rồi bác, hiện tại km trên xe ko chạy, chỉ nằm đúng số đó thôi.
Ôi xe bị can thiệp ECU rồi thì khó đoán rồi.
Khuyên bác thay bô-bin, ko hết bệnh thì thay dàn kim phun. Từng bước.
Bướm ga check mà ok, bệnh vẫn Ko hết nữa thì phải check ECU rồi. Ko biết thợ angola thế nào, nếu ko có thợ tốt thì vô hãng thay ECU mới thôi bác ạ. Chắc tầm 2-3000 đô

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Tập Lái
14/7/21
35
8
8
31
Ôi xe bị can thiệp ECU rồi thì khó đoán rồi.
Khuyên bác thay bô-bin, ko hết bệnh thì thay dàn kim phun. Từng bước.
Bướm ga check mà ok, bệnh vẫn Ko hết nữa thì phải check ECU rồi. Ko biết thợ angola thế nào, nếu ko có thợ tốt thì vô hãng thay ECU mới thôi bác ạ. Chắc tầm 2-3000 đô
Hay là em mua cái máy đọc lỗi e vừa xem trên youtube có tên là thinktools pro đọc liệu có giúp đc gì ko bác

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Hay là em mua cái máy đọc lỗi e vừa xem trên youtube có tên là thinktools pro đọc liệu có giúp đc gì ko bác
Đọc có thể đc nhưng bác phải hiểu thông số nó nói gì và kết hợp với kiểm tra thực tế lúc chạy mới có thể ra đc phần nào.
Cái thinktools đấy em ko rõ có đọc được thông số chuyên sâu của xe ko.
(Ở đây em ko nói đọc lỗi nha, mà đọc thôgn số áp xăng, tỉ lệ bù xăng, gió, tín hiệu cảm biến o2...)
Bác có thể thử rồi chụp màn hình hoặc quay video lúc xe bị giật coi máy nó báo thông số ra sao cũng đc
Nhưng xem ra khó đoán từ xa lắm :)))

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Đọc có thể đc nhưng bác phải hiểu thông số nó nói gì và kết hợp với kiểm tra thực tế lúc chạy mới có thể ra đc phần nào.
Cái thinktools đấy em ko rõ có đọc được thông số chuyên sâu của xe ko.
(Ở đây em ko nói đọc lỗi nha, mà đọc thôgn số áp xăng, tỉ lệ bù xăng, gió, tín hiệu cảm biến o2...)
Bác có thể thử rồi chụp màn hình hoặc quay video lúc xe bị giật coi máy nó báo thông số ra sao cũng đc
J2534 cũng được, nhưng qua cõng USB cho sướng , vừa rẽ tiền vừa học được nhiều