Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Đã giải quyết được vấn đề rồi các bạn, là do mình dùng chìa khóa mở cốp nhưng ko đủ lực (sợ hư ), sáng nay khỏe trong người vặn mạnh cái là xong. Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Sẵn trớn rồi thôi làm bài Review xe này luôn đi quynh

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Muốn sạc ắc quy thì phải mở được cốp. Muốn mở được cốp phải mở được khóa. Kkk, cho thấy nhà sản xuất chưa tính đến trường hợp này rồi .:D Hoặc chìa khóa cơ có vấn đề
Chìa cơ có vấn đề, chứ thiết kế thì đã lường trước hết các rủi ro này rùi.....bởi thế chất lượng ổn định của sản phẩm là vấn đề, chứ không phải thứ hạng sản phẩm cao là có chất lượng ổn định. 2 khái niệm này thường bị nhầm lẫn, hoặc đánh tráo trong PR.

• Like
Reactions: Perenco and Tuandta
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Đã giải quyết được vấn đề rồi các bạn, là do mình dùng chìa khóa mở cốp nhưng ko đủ lực (sợ hư ), sáng nay khỏe trong người vặn mạnh cái là xong. Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Đêm qua lồm gì mà sáng ni mạnh mẽ thế hỉ....hihi....thực ra lúc tra chìa cơ mở không được là do 1 phần tâm lý bị stress lúc đó....hehe

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Đêm qua lồm gì mà sáng ni mạnh mẽ thế hỉ....hihi....thực ra lúc tra chìa cơ mở không được là do 1 phần tâm lý bị stress lúc đó....hehe
Đêm qua mà có làm gì thì càng yếu sao nhấc nổi các chìa khóa :D

• Haha
Reactions: 2NúaMT
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Lão làm cái review phần vần hành động cơ hybrid cái. Coi công nghệ hybrid đời đầu nó như thế nào.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
3/10/15
9.831
12.087
113
Đúng là muốn mở cốp thì phải có bình
Mà muốn bình thì phải mở cốp
Há há
Cái xe BMW của bác cũng thế đấy.
Bác về xem lại coi sao, em thì đã từng bị hết pin chìa.

Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Theo ý của em (và tất cả các xe điện không có cơ về cốp sau)
1 - xe có thể vào cửa trước bằng chìa khoá vì hết điện
2 - hạ các đồ dựa lưng băng ghế sau
3 - ráng dùng đèn pin , rọi và mở đồ che của cốp sau,
4 - có cây ngoe gặt là cốp sẽ mở
Link của em, bác cứ dùng translation

Cách thứ hai
từ 1 đến 3, nếu có thể vào được đến bình thì chĩ cần kéo dây vào trong rồi ra phía sau ..

Xe nhật em không rành, nhưng xe Đức bình sau là nguyên tắc như trên

Cách 3

cũng mở capot, câu điện âm vào sườn, và tìm dây đỏ mà câu (duy nhất chỉ làm sau cho coffre mở chứ không phải đề máy) cái nầy phải tìm, (kiểu như câu thử cực dương vào cái .....đề vậy ..cho nó có điện)

Hạng F
29/10/16
11.574
22.157
113
Pháp
Tôi nói thật, nếu như bạn loại xe đời mới không có chìa cơ làm sao mà mở ...nhiều khi đọc xong, tìm trên mạng ....sau đó muốn quăng bài mình viết vào thùng rác vì phải tìm ...
Lần sau tôi đề nghị ai post bài về kỷ thuật phải ... đóng tiền, thế là xong ...
Thiệt là hết hứng rồi ....mở bằng chìa cơ ...