Hạng B2
29/4/17
110
44
28
43
Xe sang thường để acquy sau cốp nhưng không phải câu bình tại đó. Mở nắp capo sẽ có hai cái cọc để cho câu bình

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.734
11.968
113
Tôi nói thật, nếu như bạn loại xe đời mới không có chìa cơ làm sao mà mở ...nhiều khi đọc xong, tìm trên mạng ....sau đó muốn quăng bài mình viết vào thùng rác vì phải tìm ...
Lần sau tôi đề nghị ai post bài về kỷ thuật phải ... đóng tiền, thế là xong ...
Thiệt là hết hứng rồi ....mở bằng chìa cơ ...
Thế nghĩa là chắc chắn có những xe có chìa cơ, có những xe lại không hề có hả bác?
Em cứ nghĩ là chìa cơ là luôn luôn phải có, rút từ trong cái hộp chìa khóa bấm nút ra là luôn có 1 cái cây sắt mà.

• Like
Reactions: 2NúaMT
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Thế nghĩa là chắc chắn có những xe có chìa cơ, có những xe lại không hề có hả bác?
Em cứ nghĩ là chìa cơ là luôn luôn phải có, rút từ trong cái hộp chìa khóa bấm nút ra là luôn có 1 cái cây sắt mà.
Là chỉ có một bên tài thôi, bửa nào em cại nắp xe em ra cho bác xem ....
Nhưng cốp sau các đời mới không còn chìa cơ nửa, ngay cả nắp xăng xài khoá điện, mà nó hết điện thì làm sao mở nắp bình xăng ?
còn phía sau thì chắc chắn và hầu hết các xe đời mới đều không có cơ, trừ phải chung vào cốp mà mở từ phía trong ..có gì em làm vài tấm hình ... nhớ nhắc nha
Xe sang thường để acquy sau cốp nhưng không phải câu bình tại đó. Mở nắp capo sẽ có hai cái cọc để cho câu bình
Cái nầy em có thể đồng ý trên xe ....Đức thì OK, còn xe Nhật em chỉ có thể nói là có thể ... Cám ơn bác

• Like
Reactions: 2NúaMT
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Chào các anh chị, xe em Lexus GS450h đời 2008, tự nhiên hôm nay xe hết bình không khởi động được, e định câu điện từ xe khác nhưng do ắc qui xe nằm ở phía sau mà xe không mở được cốp sau, e đã thử dùng chìa khóa để mở nhưng vẫn không được. Có anh chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này, giúp e với. E xin cảm ơn rất nhiều.

View attachment 2675557
như vios thì mở dưới ghế phụ sau bên tài có cái dây, kéo nó là mở cốp sau. Còn Lexus thì em ko biết. Bác thử tìm xem có thể kỹ sư củng thiết kế chỗ mở phòng khi hư accu.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
như vios thì mở dưới ghế phụ sau bên tài có cái dây, kéo nó là mở cốp sau. Còn Lexus thì em ko biết. Bác thử tìm xem có thể kỹ sư củng thiết kế chỗ mở phòng khi hư accu.
Vios bình điện ở trước máy hay ở cốp .. ????? nếu như bạn bình luận bình điện accu vios ở trước (capôt) so với bình điện phía sau là hình như có vấn đề về kỹ thuật 2 bên
Vậy em sẽ sửa xe Nhật y như xe Đức và tại sao Đức quá đắt ....
Bạn nên nhớ là đời sau nầy là điện không dùng cơ, ngay cà xe tôi cùi, .... cũng phải theo. Nhưng có nhiềi điềm người xữ dụng xe phải biết ..

Là bình điện phía sau không có (có) chìa cơ

Thấy bác viết là chắc chắn 100000/1 Vios toy rồi, nhưng không có ngjĩa là Vios có thể để trong Lexus mặc dầu Toyota ... nó có cách bác ạ

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Vios bình điện ở trước máy hay ở cốp .. ????? nếu như bạn bình luận bình điện accu vios ở trước (capôt) so với bình điện phía sau là hình như có vấn đề về kỹ thuật 2 bên
Vậy em sẽ sửa xe Nhật y như xe Đức và tại sao Đức quá đắt ....
Bạn nên nhớ là đời sau nầy là điện không dùng cơ, ngay cà xe tôi cùi, .... cũng phải theo. Nhưng có nhiềi điềm người xữ dụng xe phải biết ..

Thấy bác viết là chắc chắn 100000/1 Vios toy rồi
vios bình ở trước bác. nhưng công tắc mở cốp sau dùng điện.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
vios bình ở trước bác. nhưng công tắc mở cốp sau dùng điện.
Em trà lời rồi ..Vios hoàn toàn khác với Lexus (hơi kiểu EU), và xe nhật cũng không như xe EU nói chung và Đức nói riêng ....

Nước mắm ở VN so với nước tương phương tây bác nghĩ cái nào ngon nà :):):)
Nhưng em biết câu trã lời ... ăn phờ hay bifteck .... thì do bác .. để cái nào :):):)

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Lexus GS450h 2008 hết ắc qui,  không mở được cốp sau

Ở dưới cái nắm có cái khe (theo mủi tên trắng) cại nhẹ là ra

Có ổ để mở (bắt buộc nha)

Và cái ngàm để mở cốp sau nằm ở đây các bác ạ ...