Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Từ 2 tỷ thành 9 tỷ. Cứ cho đóng hết các loại thuế đi thì cứ mỗi con đại lý ăn lời 2 tỷ
Bác này nói quá …..Lời gần 20% ...mức này chỉ có đi ăn cướp ..
Việc lời nhiêu , ít nhiều ..gì đó là việc kinh doanh, chính sách của người ta vì còn các Hãng khác cạnh tranh nữa .
Bảo hành 3 năm, mien phí bảo dưỡng 3 năm,.. thì phải tính tiền Phí vào đó chứ ...

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
Em cũng đi lex, cũng là nạn nhân của thuế, nhưng cũng ủng hộ cp đánh thuế.
Vn đang đẻ nhiều, sẽ phải học giống singapore, nếu cứ để xe cá nhân phát triển thì sớm thành cái bãi rác ô nhiễm thôi.
Ai giàu thì đóng thuế phụ trội cao thì lấy quyền đi xe cá nhân, còn ko cứ phải ép dầu ép mở phát triển xe công cộng.
Thuế là tốt, nhưng chi có minh bạch đúng mục đích thuế không mới là chuyện đáng nói. ở VN thì never...

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Thuế là tốt, nhưng chi có minh bạch đúng mục đích thuế không mới là chuyện đáng nói. ở VN thì never...
Mình muốn nói là ko phải chuyện thuế má.
Mà mình muốn nói là hạn chế luôn, tránh tư tưởng “sở hữu cá nhân”, thì cho phép đánh thuế cao như công cụ điều hành chính sách.
Cứ tưởng tượng như 90tr dân mỗi ông hút một điếu thuốc để thoả mãn sở thích cá nhân vậy, coi như ai phá hoại ko khí thì đóng phí cho cộng đồng, còn lại cấm diệt còn để bảo vệ phụ nữ trẻ con, còn sử dụng tiền đóng thuế như nào thì dần dần xã hội phát triển, minh bạch hoá cũng sẽ tốt hơn nhiều.

Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
Có bác nào nói LX 570 sẽ có bản 3.0 turbo ??? ko biết có hay ko nữa, hỏi thằng em bên usa thì nó nói chưa nghe
Đang nhăm nhe con RX350L or GX460 2020 ...mà neu co Lx 3.0 turbo nay thi sẽ chờ.….

Tập Lái
4/5/19
44
12
3
Có bác nào nói LX 570 sẽ có bản 3.0 turbo ??? ko biết có hay ko nữa, hỏi thằng em bên usa thì nó nói chưa nghe
Đang nhăm nhe con RX350L or GX460 2020 ...mà neu co Lx 3.0 turbo nay thi sẽ chờ.….
a mua RX 2020 ấy thiên thần hết bài luôn , LX thì khỏi bàn về độ khủng , mỗi tội to ngang, to dọc, to tiền ,lách phố mệt bỏ bố ra ,a có lái xe còn đỡ

Hạng D
15/9/08
2.041
2.215
123
a mua RX 2020 ấy thiên thần hết bài luôn , LX thì khỏi bàn về độ khủng , mỗi tội to ngang, to dọc, to tiền ,lách phố mệt bỏ bố ra ,a có lái xe còn đỡ
Uhm , anh ít đi trong TP. chủ yếu đi ở Tỉnh
Đi Sài Gòn thì chỉ đi vào T7 và CN cũng chap nhận đc, còn ngày thường đi SG đi xe Cty có TX ..kaka
NX mới đi đc 9 tháng mà nhìn RX350L 2020 chịu ko nẩu, GX thì cho cọc rồi cuối năm lấy xe ngoại thất ok mà nhìn cái nội that nó chán bà cố luôn : Cổ điển, đơn giản ,xấu ……

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Uhm , anh ít đi trong TP. chủ yếu đi ở Tỉnh
Đi Sài Gòn thì chỉ đi vào T7 và CN cũng chap nhận đc, còn ngày thường đi SG đi xe Cty có TX ..kaka
NX mới đi đc 9 tháng mà nhìn RX350L 2020 chịu ko nẩu, GX thì cho cọc rồi cuối năm lấy xe ngoại thất ok mà nhìn cái nội that nó chán bà cố luôn : Cổ điển, đơn giản ,xấu ……
Nhà không đông người thì đổi lên rx là hợp lý rồi anh. 5 người ngồi thoải mái. Chưa kể rx 2020 có cải tiến một số tích cực. Giờ a gom lúa chờ hãng nhận cọc là vừa. Form 2016 đến giờ 2019 nhìn vẫn sang, thể thao chưa quê một tí nào. Lên mặt ca lăng bản F sport thì nhìn càng mạnh mẽ hơn.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhà không đông người thì đổi lên rx là hợp lý rồi anh. 5 người ngồi thoải mái. Chưa kể rx 2020 có cải tiến một số tích cực. Giờ a gom lúa chờ hãng nhận cọc là vừa. Form 2016 đến giờ 2019 nhìn vẫn sang, thể thao chưa quê một tí nào. Lên mặt ca lăng bản F sport thì nhìn càng mạnh mẽ hơn.
Thực ra là tôi hiểu rất rõ vấn đề này.
Rx ngồi sướng hơn GX
Nhưng GX lại cách âm hơn RX
Cái khó chọn chính là chỗ đấy.
Bọn gầm rời nó cách âm rất dị, dân mình trước đi GX với LX nhiều nên mới nổi tiếng cách âm là vì thế.
À mà GX có bóng hơi nữa, lúc mở cửa xe nó hạ gầm xuống giống RR