Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
dạ, chơi Fiat và mua xe cũ đôi khi khôn không bằng hên. Cứ tiếp tục trải nghiệm rồi báo cáo các bác để học hỏi kinh nghiệm tiếp ạ.

Em mới phát hiện cái ống bầu lọc gió ( ruột gà to to, đen đen ) bị mục, vô Mekong hỏi giá hai triệu mấy, chắc chớt. Bác nào biết chỗ nào bán cái ống đó giá mềm hơn không ạ? Hay là vá lại? em đang lấy nùi giẻ lau cột lại tạm thời.

View attachment 442521
Bác @maisau lấy băng keo quấn lại còn bác @quangpham71 có thể ship mới giùm bác

• Like
Reactions: fiato
Tập Lái
14/3/16
13
29
13
Chúc mừng bác,
Đọc tiêu đề là đoán ra ai rồi,...hehe.
Xe cũ sao nhìn giống xe mới dzậy bác?

Dân chơi Fiat có nhiều cái giống nhau. Có ai trong diễn dàn đã liệt kê chưa ta?

Cảm ơn,

• Like
Reactions: fiato
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
Con HLX 1.6 đời 2003 còn rất đẹp, nhìn máy móc còn zin, hình thức đẹp, chũ cũ đi giữ gìn, nhưng nhìn sơ bộ máy mới lau rửa, xịt dầu bóng - tôi đoán bạn mua qua lái? không đúng bỏ qua dùm .. vì đi Fiat nhiều năm, cũng hay sưu tầm xe Fiat

Ủa. Vậy cứ xe nào máy móc sạch sẽ, bóng loáng là qua cò hả bác !!!
Chết thật, vậy chắc tui phải mở nắp capo, rảy thêm tí dầu nhớt vào máy móc xe mình cho bụi nó bám nhìn bẩn bẩn, để người ta khỏi nghĩ xe mình là cò lái rồi. Hic
Chắc mấy xe Fiat bác đi chắc máy móc bụi bặm, bẩn lắm nhỉ ;)

• Like
Reactions: Zenoah and fiato
Hạng B2
19/12/11
357
530
93
mercedesdanang.net
dạ, chơi Fiat và mua xe cũ đôi khi khôn không bằng hên. Cứ tiếp tục trải nghiệm rồi báo cáo các bác để học hỏi kinh nghiệm tiếp ạ.

Em mới phát hiện cái ống bầu lọc gió ( ruột gà to to, đen đen ) bị mục, vô Mekong hỏi giá hai triệu mấy, chắc chớt. Bác nào biết chỗ nào bán cái ống đó giá mềm hơn không ạ? Hay là vá lại? em đang lấy nùi giẻ lau cột lại tạm thời.

View attachment 442521
Cái này bác cầm ra chợ, tìm đoạn ống ruột gà cùng đường kính (bán đầy mà , 100-150k) về tuej thay vào là đẹp mà bác. Mua chi 2 triệu cho phí.