Thảo Luận Chung Loại xe nào dễ gây tai nạn

Tập Lái
15/1/08
11
0
0
Chào các bác, em đang phân vân không rõ ở VN mình loại xe, màu xe nào hay xảy ra tai nạn nhất để em biết còn né, Bác nào có thông tin chi tiết thống kê từ cao xuông thấp, xin cảm ơn các bác đã quan tâm

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
RE: Loại xe nào dễ gây tai nạn

Loại người lái xe nào dễ gây tai nạn chứ bác.
Còn xe tai nạn nhiều nhất,hình như là 2B trên 100cc.!!!
Thống kê khá đầy đủ và chính xác cho từng loại, thì có ở CSGT .

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

quan trọng nhất là người lái.
loại xe theo em: containner,ben, tải,( xe bự bị hạn chế tầm nhìn và thông thường chạy với tốc độ cao) suv tuy là xe xịn nhưng bị hạn chế tầm nhìn giò cao dễ chỏng vó khi vào cua ở tốc độ cao. đòi hỏi người chạy phải phải có kinh nghiệm. chính vì vậy mà người ta hay khuyên mới lấy bằng chỉ nên đi những xe sedan bình thường thôi sau này quen rồi thì mới nên đi suv.,
(theo em)​
màu xe:
Ngay giữa ban ngày, người lái những chiếc xe sơn màu đen có nguy cơ gặp nạn cao hơn 12% so với người lái ôtô trắng.

Để tìm hiểu mối liên quan giữa các tai nạn giao thông với 17 màu xe thông dụng, Trung tâm nghiên cứu tai nạn Đại học Monash (Australia) đã săm soi biên bản của cảnh sát trong hơn 855.000 ca tai nạn tại 2 bang của nước này. Họ kết luận, xe màu đen dễ gặp nạn nhất, nguy cơ cao hơn xe trắng đến 12%.

Tiếp theo trong danh sách là ôtô màu xám, xám bạc, xanh da trời và đỏ. Theo các nhà nghiên cứu, nguyên nhân có thể là những màu trên có chỉ số nhìn kém hoặc độ tương phản thấp đối với những yếu tố trên đường.

(Theo Tuổi Trẻ, Reuters)​

Tập Lái
15/1/08
11
0
0

Loại người thì thôi em k dám hỏi vì ngại lắm (sợ thống kê k hết), 2B thì chắc là đương nhiên rồi, em muốn hỏi loại 4B thôi bác ạ

Hạng D
21/12/06
1.123
716
113

Xe dể gây tai nạn là: xe không đạt an toàn giao thông, xe không chấp hành luật giao thông.
Ví dụ: xe chở quá tải, xe chạy quá tốc độ cho phép, xe chạy không đúng luật giao thông quy định (vượt đèn đỏ chẳng hạn, lấn tuýên,...), .....mời các bác bổ sung thêm ạ.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.355
113
Saigon

Dạ,còn cái này phổ biến hơn,nhưng khó phát hiện hơn:vợ hai có ông xã là .... con ngọc hòang,đệ tử lưu linh,mấy pác xài nước hoa .... 45 độ ạh!

Hạng B2
6/9/07
114
0
0

em sợ hung thần xe bus . nhìn thấy nó kinh người . mà hình như bọn này ko biết gì về vạch cứng với mềm hay sao ý bác nhì . e thấy chẳgn thằng nào nó ko đè cả

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

@ohyes6886: bus nó có quyền ưu tiên đấy bác