Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
RE: LOGO: chi hội Carens-Cub

Mấy hôm em vẫn đang tiếp thu ý kiến từ anh em trong hội. Để em bảo họ chỉnh sửa lại theo ý kiến của anh em rồi đưa lên duyệt thêm lần nữa. Logo mà dính vào mông cho các em carens thì thôi rồi các bác nhỉ...^^ Cũng là để anh em khi vi hành trên đường thiên lý dễ nhận ra nhau hơn.
@ bác Huabachdang, em thấy chữ Carens-Club của bác làm nhìn đẹp quá, chữ carens giống với chữ carens cố định trên xe luôn, chắc em phải mướn chữ này lên trên cái logo trên rồi...^^ Bác có ở trong chi hội không bác, vì em thấy nick bác lạ lạ quá?

Hạng B1
26/2/08
78
1
0
Bến Ninh Kiều

bác nên sử dụng cữ O của WWW.otaigon.com bằng chữ O cách điệu chữa S lồng vào như logo mới của oto sai gon

Ý bác là như thế ạ? Như thế thì em thấy hơi phức tạp, có nhiều chi tiết rất nhỏ, ko tiện đâu .
3 đường màu cam của bác nhìn cứ như biểu tượng của GM Deewoo ấy!!
Em nhìn kỹ lại thấy giống thật :D

Tập Lái
28/5/08
21
0
0

Mong các bác design nhanh để những anh em mới như em được gia nhập vào hôi CR

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Nhìn cái logo của Hứa họa sỹ :D đẹp đấy ạ (mặc dù cái vạch cam hơi nghịch mắt 1 tẹo). Em trộm nghĩ cái chữ club mình thiết kế phía dưỡi chữ CARENS có nên ko bác (chạy từ chữ R đến chữ S chẳng hạn). Em thấy như thế bố cục logo có lẽ sẽ gọn hơn? [8|]

Hạng B2
10/4/07
205
1
0

Đồng ý với bác Mỏ neo, đề nghị Hứa họa sĩ thử cho chữ club xuống dưới xem thế nào. Em cũng trộm nghĩ chữ club mà uốn được nửa vòng tròn để tạo thành một vòng tròn hoàn chỉnh, và 3 cái vạch vàng cam uốn thành hình chữ S kéo dài từ trên xuống dưới hết vòng tròn đó. Thế là ta đã có chữ OS rồi.

Ngu ý, mong các bác chỉ giáo.

Trích đoạn: anchor

Nhìn cái logo của Hứa họa sỹ :D đẹp đấy ạ (mặc dù cái vạch cam hơi nghịch mắt 1 tẹo). Em trộm nghĩ cái chữ club mình thiết kế phía dưỡi chữ CARENS có nên ko bác (chạy từ chữ R đến chữ S chẳng hạn). Em thấy như thế bố cục logo có lẽ sẽ gọn hơn? [8|]

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Đồng ý với bác Mỏ neo, đề nghị Hứa họa sĩ thử cho chữ club xuống dưới xem thế nào. Em cũng trộm nghĩ chữ club mà uốn được nửa vòng tròn để tạo thành một vòng tròn hoàn chỉnh, và 3 cái vạch vàng cam uốn thành hình chữ S kéo dài từ trên xuống dưới hết vòng tròn đó. Thế là ta đã có chữ OS rồi.

Em hình dugn theo miêu tả của anh Hòa thấy rất ổn. Bác Huabachdang sửa lại phát xem sao đi bác. Chuẩn ta tiến hành in ấn, cấp phát luôn bác à.

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Ý bác xeloi chuẩn đấy ợ! Mà em hình dung là nếu chữ CLUB ôm phía dưới cho đủ 1 vòng tròn, cộng thêm cái dải vàng cam tạo thành hình chữ S thì mặc nhiên mình cũng đã có được biểu tượng gồm 2 chữ O và S rồi, ko hiểu có cần thêm cái dòng địa chỉ của OS nữa ko các bác nhỉ?

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Em bỏ phiếu cái thứ 2, nhưng chữ www.otosaigon.com em nghĩ không cần thiết bỏ vào vì có logo rồi. Và nửa vòng tròn bên dưới chắc nên để chữ Club uốn theo. Và thay chữ S của số 4 vào số 2. Hix, hành trình cho ra cái logo cũng vất vả thật các bác nhỉ?