Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
Sau mấy ngày, cuối cùng cái logo cho chi hội ta cũng xong rồi (cái này em nhờ anh bạn thân design hộ) . Các bác trong chi hội ta trong Nam, lần ngoài Bắc vào cho em thêm ý kiến lần cuối về màu sắc, kích cỡ. Các bác tổng duyệt ok phát là em tiến hành để in ra luôn các bác à.

[/img]

[/img]

Em trình bày thêm tí về ý nghĩa của logo:

*) Hình răng cưa, màu xám: là ngụ ý cách điệu từ lốp xe.
*) Hình cầu màu da cam: Là trái đất các bác ợ.
*) Chữ CARENS-CLUB, và hình oto cách điệu từ chiếc carens: được bố trí đi trên hình cầu, với ngụ ý là kết nối anh em carens trên khắp toàn cầu (Việt Nam là chính...:D) cùng chung sở thích đam mê để học hỏi giao lưu cùng với nhau.
*) Cuối là kết cấu của logo nhìn vào trông logic, hợp lý, bắt mắt nhằm chỉ sự gắn bó giữa các thành viên trong hội là: chân tình, đoàn kết, nồng hậu.

P/S: các bác cho em ý kiến nhiều vào nhé để có thể gấp rút rồi in ra các bác à.

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
RE: LOGO: chi hội Carens-Cub

Em có đọc qua nghị định của diễn đàn: quy định logo của chi hội phải kèm theo logo của diễn đàn, mà design 2 cái lồng vào nhau là rất khó. Vậy anh em trong hội ta nếu nhất trí với logo trên thì em cũng tiến hành in logo của OS luôn. Để lần ọp tới em carens thân iu có thể tự hào khoác lên logo riêng của chi hội ạ.

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Quá đẹp rùi Hiếu ơi. Cảm ơn sự nhiệt tình của Hiếu. Mong các bác cho ý kiến đển tiến hành in đê các bác ơi.
Hiếu gửi qua mail cho anh xin cái danh sách thành viên của hội ta nhé.

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Hỳ, bác Monster rep lại liền, vui quá. Danh sách hội em vẫn chưa cập nhật cái mới, để em làm xong cái em mail anh liền. Giờ vẫn danh sách cũ nên anh vào topic "danh sách chi hội" để lấy anh à.
Xem lại logo em mới nhớ. Em post lên 2 cái, cái đầu nhìn qua thì không thấy khác biệt chứ thực chất dòng chữ carens club nhỏ hơn cái thứ 2. Vậy các bác xem bố cục của 2 cái, cái nào hợp lí thì bình bầu để chọn 1 trong 2 cái các bác à.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

chọn cái chữ to đi... phần khoảng không dưới cái xe, mình lồng logo OS vô nếu được thì tốt

Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com

Cái thứ 2 đẹp hơn Hiếu à:D Ý bác civic hay đấy... cái logo OS thì nho nhỏ bằng 1/3 chiều cao của cái hình elip thôi ;)

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity

Đẹp đây Bac Hiêu, xem cố gắng lồng thêm logo hội OS cho đúng với quy định chắc còn đẹp hơn, hào hứng với sự nhiệt tình của Bác lắm. chân thành cảm ơn

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Hiếu ơi nhưng lúc in ra thì phải in trên nền đen à? Nếu in trên nền nylon trong suốt (transparent) thì chắc sẽ đẹp hơn nhưng như thế thì e là hình cái ôtô và chữ CLUB màu trắng sẽ bị chìm nghỉm trên thân xe của các bác có sơn màu sáng (bạc chẳng hạn). Mà có nên làm cho cái hình ôtô nó to hơn ko nhỉ? [8|]

Hạng C
21/10/07
714
15
18

Đồng ý với bác Civic nhưng về mau sắc thì nên chọn màu nào để anh em dán lên xe nào cũng đc ko bị chìm chứ dán nguyên một miếng nền đen lên xe thì hơi xấu. Như Santa Fe họ chọn màu Cam thì rất rổi và dán lên xe nào cũng đc mà.
Các bác đăng ký OFF giúp em với huhuhu, gọi mãi mới có hai bác Civic và DP đăng ký thui. huhuhuu [:eek:][:eek:][:eek:]:(:(
Trích đoạn: civic

chọn cái chữ to đi... phần khoảng không dưới cái xe, mình lồng logo OS vô nếu được thì tốt

Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity

Các Bác, cho em nhiều chuyện tí, ấy là tại sao chúng ta cứ phải caren club mà ko phải là Kia Club, em thấy chi hội Kia dạo này còn có em Morning, và Canival nửa mà, để chi hội lớn mạnh nên chăng mình nên thiết kế chung là Kia thì thế nào.
Chân thành chào các Bác
Bác Monster, em cũng đang dự tính đăng ký Bác ạ, nhưng đang lăng tăng mấy việc cá nhân nên chưa quyết được Bác ạ, em sẻ cố gắng sắp xếp và phản hồi sớm nhất