Hạng C
25/10/12
986
437
63
Dạ em xin chào các bác .... Tình hình là 2h sáng ngày 6/7 này em có đưa Bà ra sân bay hướng quốc ngoại ... Đến đoạn đèn đỏ chổ rẻ vào ga quốc nội và quốc ngoại .... E bắt đầu cho chuyển lane ra đi thẳng hướng quốc ngoại vì khi đó e đang đi lane quốc nội lane bên phải ngoài cùng , lúc chuyển lane em có bật tín hiệu vừa qua đèn đỏ thì có một chú cơ động bay ra xịt đèn pin vào ... Thế là e tấp vô lề đối thoại :
cơ động : giơ tay chào , a chuyển làn sau biển báo .... Chỉ e về phía xxx lập biên bản
Xxx : Bấm đt đi lại chào a , bị lỗi chuyển làn sau biển báo ở đó là biển 411 anh thấy ko ...??a chuyển làn là a chuyển trước biển báo , chứ a chuyển sau biển báo là sai rồi , Vừa nói vừa xịt đèn pin ra hướng cái biển báo ....
em : ủa có lỗi chuyển làn sau biển báo nữa hả xếp ...??
xxx : có tôi lập biên bản nảy giờ 3 người rồi vừa nói vừa cầm ra 3 4 cái bằng lái ...
em : lúc này là hơi vội rồi vì sợ vô trể ko kịp check in cho Bà e nên em " thoả thuận " ....
xxx: lúc thoả thuận hỏi em a đưa bà ở đâu e nói bên Mỹ . Xong Xxx nói nếu có điều kiện thì a nên qua bên đó sống bên đó sống tốt hơn chứ ko như việt nam , viêt nam đồ này kia lắm.
Vậy các bác cho e hỏi là có lỗi chuyển làn sau biển báo ko vậy các bác .... Nếu có mức phạt nó bao nhui ak ... Xin các bác tư vấn để em nắm rõ hơn .... Em còn thiếu sót về kiến thức nên em post lên đây để xin các bác tư vấn để e hiểu sau này có thể tránh ...chớ ko phải để khoe cái ngu của mình xin các bác chỉ giáo nhẹ tay ... Em xin chân thành cảm ơn ....
clip đây ak:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.709
113
411 bác chuyển trước khi vô giao lộ là được, đường sài gòn chật ít ai chuyển được trước biển 411, nếu không có 411 mà chỉ có vạch mũi tên thì càng hiếm người thấy và chuyển kịp, trừ khi quen đường chuyển trước.
Một số con đường như ĐBP người ta đặt 411 ngay sau giao lộ luôn, thì việc phải chuyển làn trước biển 411 rõ ràng là vô lý.
Một số con đường như VVK, đường có 3 làn nhưng tới giao lộ tách ra thêm 1 làn quẹo, biển 411 đặt ở đoạn chỉ có 3 làn nhưng trên biển thể hiện 4 làn, vậy muốn chuyển làn trước biển báo để quẹo thì phải leo lên giải phân cách sao?
411 chỉ hướng đi khi vào giao lộ, mình vào giao lộ từ làn nào thì mình đi theo hướng quy định dành cho làn đó là không sai.
Lỗi này (nếu có) chỉ 150k nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/6/14
2.410
12.272
113
Bác chủ chơi trên đây cũng lâu rồi mà sinh hoạt box nào nhỉ mà bị thuốc lỗi này thế, làm gì có lỗi vớ vẫn này, nếu sai thì cũng 150k thôi, đóng phạt xé biên lai tại chỗ, làm hư chiến sĩ như thế là k nên :)

Hạng B1
1/3/13
60
49
18
Bác chủ đọc lại điều 27 của QCVN 41 :2012/BGTVT , trong này nói rất rõ ràng như sau:
Điều 27. Vị trí đặt biển báo cấm theo chiều đi và hiệu lực tác dụng của biển
27.1 Biển báo cấm được đặt ở nơi đường giao nhau hoặc trước một vị trí trên đường cần cấm; Biển có hiệu lực bắt đầu từ vị trí đặt biển trở đi. Nếu vì lý do nào đó, biển phải đặt cách xa vị trí định cấm thì phải đặt biển số 502 để chỉ rõ khoảng cách (ghi trên biển phụ) từ sau biển cấm đến vị trí biển bắt đầu có hiệu lực;
P/s: Lần sau bác có bị vậy thì nói nó cho nhanh là chú cho anh xin cái biên bản anh lên làm việc sau, giờ anh không có thời gian nhé.

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Em thấy các bác ở trên đã trả lời cho bác chủ rồi. Bác chủ (và cả em nữa) có thể xem đây là bài học kinh nghiệm cho các lần sau gặp xxx. Có thể còn có các lỗi không thể tưởng tượng ra được nữa?!

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Dạ em cám ơn các bác đã tư vấn .... Tại lúc đó e chỉ sợ Bà em ko kịp làm thủ tục nên E cũng ko có đôi co với Xxx

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Bác chủ chơi trên đây cũng lâu rồi mà sinh hoạt box nào nhỉ mà bị thuốc lỗi này thế, làm gì có lỗi vớ vẫn này, nếu sai thì cũng 150k thôi, đóng phạt xé biên lai tại chỗ, làm hư chiến sĩ như thế là k nên :)
Dạ em cám ơn bác ... E chơi cũng lâu nhưng thời gian gần đây e lặn hơi lâu nên lạc hậu dẫn đến thiếu sót mong bác bỏ qua

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng C
25/10/12
986
437
63
411 bác chuyển trước khi vô giao lộ là được, đường sài gòn chật ít ai chuyển được trước biển 411, nếu không có 411 mà chỉ có vạch mũi tên thì càng hiếm người thấy và chuyển kịp, trừ khi quen đường chuyển trước.
Một số con đường như ĐBP người ta đặt 411 ngay sau giao lộ luôn, thì việc phải chuyển làn trước biển 411 rõ ràng là vô lý.
Một số con đường như VVK, đường có 3 làn nhưng tới giao lộ tách ra thêm 1 làn quẹo, biển 411 đặt ở đoạn chỉ có 3 làn nhưng trên biển thể hiện 4 làn, vậy muốn chuyển làn trước biển báo để quẹo thì phải leo lên giải phân cách sao?
411 chỉ hướng đi khi vào giao lộ, mình vào giao lộ từ làn nào thì mình đi theo hướng quy định dành cho làn đó là không sai.
Lỗi này (nếu có) chỉ 150k nhé.
Dạ e cám ơn bác