Tập Lái
18/6/11
4
0
0
Hôm qua vừa lấy một con Livina AT về chạy và NGẠC NHIÊN VỀ MỘT LỖI NGHIÊM TRỌNG của con này. Cứ bật điều hòa lên là nó kêu xè xè xè - tiếng luân chuyển của gas - kể cả khi để ở mức nhỏ nhất. Tiếng kêu rất to, thậm chí to hơn cả tiếng máy khiến người nào ngồi lên xe cũng khó chịu. Mình đã lái 5 xe của 5 hãng khác nhau nhưng chưa bao giờ thấy cái điều hòa nào kêu như thế này, kể cả Matiz hay Vios. Rõ ràng đây là một lỗi nghiêm trọng của Nissan cần phải chỉnh xửa ngay (hay của riêng Nissan Việtnam?). Mang xe lại đại lý Nissan Hà Đông thì họ trả lời vẻn vẹn một câu thế này: "cái Livina nào cũng thế anh ạ" !?!?

Nếu tất cả các hãng từ bình dân đến cao cấp đều không bị, thì Nissan không thể để vấn đề như thế này rơi vào tay khách hàng được. Bác nào đang định mua Livina nên thực sự cân nhắc chuyện này.

Hạng B1
18/12/09
70
216
33
Em thắc mắc tí, nếu mình complaint thì cứ dùng nick của mình !!! Tại sao phải tạo nick mới Bác nhỉ ?

Hạng C
25/5/11
956
627
93
<h2>Khong the nhu the duoc, lam gi co chuyen tieng keu dieu hoa to hon tieng may. Dai ly tra loi khong co trach nhiem. Thieu ton trong khach hang.</h2>

Tập Lái
18/6/11
4
0
0
Thì mới mua xe hôm qua thấy có vấn đề thì vào reg nick để phản ánh cho anh em biết chứ làm sao mà bác Chau Huy phải thắc mắc.
Bác nào ở HN muốn mục sở thị vấn đề cứ qua em mà đi thử. Hoặc cứ ra đại lý Nissan ngồi lên một con Livina bất kỳ nào xong bật điều hoà lên là thấy.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Trùng tên Kamelot thôi, bác Kamelot kia ở HCM, và it bàn chuyện xe.

Nếu lỗi này tì sao đến bây giờ mới có bác phản ánh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
truong195 nói:
Trùng tên Kamelot thôi, bác Kamelot kia ở HCM, và it bàn chuyện xe.

Nếu lỗi này tì sao đến bây giờ mới có bác phản ánh.
Em đồng ý với ý kiến khách quan của Bác Trường, nếu là "lỗi nghiêm trọng" thì chắc từ lúc ra mắt tháng 04/2010 đến giờ em Nissan Grand Livina chẳng còn trên thị trường đâu Bác chủ thớt.

@hungvuong70: Xe máy xăng điều đó là bình thường mà Bác? Xe hơi đời mới bây giờ nếu Bác nổ máy mà không bắt điều hòa thì ngồi trong xe không để ý thì cũng chẳng biết xe đang nổ máy hay không, bật điều hòa lên thì mới có cảm giác xe nổ máy vì động cơ có tải thêm. Nên em nghĩ nếu bật máy lạnh mức trung bình thì chắc là tiếng động cơ chẳng thể nào mà nghe thấy.( kể cả em Huyndai Santafe máy dầu luôn, êm chẳng thua máy xăng)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
hungvuong70 nói:
<h2>Khong the nhu the duoc, lam gi co chuyen tieng keu dieu hoa to hon tieng may. Dai ly tra loi khong co trach nhiem. Thieu ton trong khach hang.</h2>
ơ thế bác có đứng gần xe hơi bao giờ chưa ạ?
Nếu chưa thì bác kiếm con Rolls Royce nào í, canh lúc nó vừa nổ máy bật máy lạnh, bác sẽ thấy nó kêu to khủng khiếp :D