Tập Lái
31/3/11
8
0
0
...NGẠC NHIÊN VỀ MỘT LỖI NGHIÊM TRỌNG của con này!!!???
Ngạc nhiên về bác Kamelot- chuyên nghiệp quá!
Anh em chả ai tin bác có xe này !

Hạng F
5/3/05
8.717
75.001
113
đây
dìm hàng ;)

qua dìm Fiesta đi, đang hot
... chứ Grand Livina khỏi dìm nó cũng sắp ngủm rồi

Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
Kamelot2011 nói:
Hôm qua vừa lấy một con Livina AT về chạy và NGẠC NHIÊN VỀ MỘT LỖI NGHIÊM TRỌNG của con này. Cứ bật điều hòa lên là nó kêu xè xè xè - tiếng luân chuyển của gas - kể cả khi để ở mức nhỏ nhất. Tiếng kêu rất to, thậm chí to hơn cả tiếng máy khiến người nào ngồi lên xe cũng khó chịu. Mình đã lái 5 xe của 5 hãng khác nhau nhưng chưa bao giờ thấy cái điều hòa nào kêu như thế này, kể cả Matiz hay Vios. Rõ ràng đây là một lỗi nghiêm trọng của Nissan cần phải chỉnh xửa ngay (hay của riêng Nissan Việtnam?). Mang xe lại đại lý Nissan Hà Đông thì họ trả lời vẻn vẹn một câu thế này: "cái Livina nào cũng thế anh ạ" !?!?

Nếu tất cả các hãng từ bình dân đến cao cấp đều không bị, thì Nissan không thể để vấn đề như thế này rơi vào tay khách hàng được. Bác nào đang định mua Livina nên thực sự cân nhắc chuyện này.

Bác có thể quay video lúc khởi động được không ạh? Em sẽ mang xuống xưởng dịch vụ bên em họ kiểm tra xem

Hạng B2
20/4/11
184
0
16
K có chuyện đó đâu bác kamelot ơi.nói như bác thì ae ở đây chắc chưa ai lái chiếc grand livina nên k bít chuyện đó vậy.Thân

Hạng B2
16/7/10
129
0
18
Kamelot2011 nói:
Hôm qua vừa lấy một con Livina AT về chạy và NGẠC NHIÊN VỀ MỘT LỖI NGHIÊM TRỌNG của con này. Cứ bật điều hòa lên là nó kêu xè xè xè - tiếng luân chuyển của gas - kể cả khi để ở mức nhỏ nhất. Tiếng kêu rất to, thậm chí to hơn cả tiếng máy khiến người nào ngồi lên xe cũng khó chịu. Mình đã lái 5 xe của 5 hãng khác nhau nhưng chưa bao giờ thấy cái điều hòa nào kêu như thế này, kể cả Matiz hay Vios. Rõ ràng đây là một lỗi nghiêm trọng của Nissan cần phải chỉnh xửa ngay (hay của riêng Nissan Việtnam?). Mang xe lại đại lý Nissan Hà Đông thì họ trả lời vẻn vẹn một câu thế này: "cái Livina nào cũng thế anh ạ" !?!?

Nếu tất cả các hãng từ bình dân đến cao cấp đều không bị, thì Nissan không thể để vấn đề như thế này rơi vào tay khách hàng được. Bác nào đang định mua Livina nên thực sự cân nhắc chuyện này.
Bạn mua xe ở Nissan Hà Đông?? bạn cho mình số hợp đồng được không?? mình báo Admin kiểm tra xem thực hư thế nào!!!!

Tập Lái
18/6/11
4
0
0
Thưa các bác là Nissan Vietnam (hãng) ở chỗ Nguyễn Phong Sắc kéo dài đã xem xét và công nhận lỗi này và hiện đang tìm cách khắc phục. Bác Giám Đốc ở đại lý chỗ em mua xe cũng đã trực tiếp xem xét và nhìn thấy vấn đề này trên hầu hết các xe Liniva hiện tại. Bác nào đã lái xe rồi thì biết, khi bật điều hoà thì ngoài tiếng quạt gió ra, các loại điều hoà ô tô thường không phát ra tiếng kêu to (nghe như tiếng luân chuyển gas) như ở Livina.

Các bác sở hữu Livina nên xem xét kỹ lại để anh em còn cùng nhau phản ánh với hãng để họ có biện pháp khắc phục. Khách quan mà nói xe này đi rất êm và có nhiều ưu điểm nhưng quả tiếng điều hoà như em đã trình bày ở trên vô hình chung phá hỏng hết mọi ưu điểm.

Mấy bác bán xe thì nên tìm hiểu kỹ ưu nhược điểm xe mình bán để còn tư vấn khách hàng cho chính xác. Ít ra cũng nên đi thử xe một lần...

Tập Lái
31/3/11
8
0
0
Bác Kamelot chỉ là người biết nguyen lý máy lạnh thôi; a e chả tin bác có Livina đâu!

Tập Lái
18/6/11
4
0
0
Cập nhật tình hình để các bác nắm được là hôm qua các chuyên gia trên nhà máy của Nissan đã xuống sửa xe cho em. Sau 2 tiếng thì vấn đề kêu của điều hoà đã được giải quyết (bây giờ tiếng kêu tuy vẫn to hơn các xe khác nhưng ở mức chấp nhận được). Cám ơn các bác chuyên gia nhà máy Nissan.
Nếu bác nào đi Livina mà điều hoà kêu to (nghe như tiếng luân chuyển gas) thì nên mang đến đại lý yêu cầu họ hút hết gas sau đó hút sạch chân không trước khi bơm gas mới vào.

Bây giờ thì Livina đi ngon rồi!