Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi SRS trên C200 W203

Hạng B2
28/1/09
120
44
28
Thank bác. E rảnh sẽ qua gara bạn e kiểm tra để xoá lỗi.
Lỗi ESP KHÔNG THỂ XOÁ, chỉ có thay cảm biến hỏng thì mới hết cụ ợ.
Hệ thống ESP bao gồm 17 cảm biến. 1 trong 17 con này chết sẽ báo lỗi ESP

CR
Hạng C
14/11/11
564
248
43
Bạc Liêu
Lỗi ESP KHÔNG THỂ XOÁ, chỉ có thay cảm biến hỏng thì mới hết cụ ợ.
Hệ thống ESP bao gồm 17 cảm biến. 1 trong 17 con này chết sẽ báo lỗi ESP
Sao bác có nói Chế độ CC còn là ko hư cảm biến mà?

Hạng B2
28/1/09
120
44
28
Sao bác có nói Chế độ CC còn là ko hư cảm biến mà?
Đó là e nói KO HƯ CB GÓC LÁI. Còn lỗi ESP có thể bị chết 1 trong 16 con cb còn lại của ht
- Khi quét lỗi cụ nhớ ghi lại mã lỗi, post lên đây để ae chém giúp cụ. Xử lý triệt để thằng ESP này ko đơn giản đâu cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CR
Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
Em đã xoá đc lỗi srs rùi....giờ thì lại nhảy sang lõi esp....nhug khi để mức chìa khoá thứ 2 ( chưa đề xe) thì lại báo ko có lỗi gì...đề xe thì báo lỗi esp....lỗi này tự nhiên bị như cái lỗi srs sau khi e đánh lái nguội qua lại.... Bác có cao kiến gi ko???

cái này do cảm biến góc lai rồi bác ơi.

Tập Lái
12/12/16
1
0
1
28
Srs cac bác không tự ý tháo đc nhé.trên hôp có cam biến rung đó bac làm không cẩn than. Nổ bùm xong luôn

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Các bác đi xe Đức khi nó báo lỗi thì nên vào thẳng hãng để kiểm tra la chính xác nhất. Khi kỹ thuật báo hỏng cái gì là gần như chắc chắn nó sắp hoặc đã hỏng ( đồ điện tử thì đừng bao giờ sửa). Để tiết kiệm thì các bác có thể ra garrage ngoài order hàng rẻ hơn hãng, như vậy sẽ tiết kiệm được thời gian và chi phí. Đừng đi nhiều chỗ mỗi ông phán 1 kiểu loạn hết cả lên.

Tập Lái
11/11/16
2
0
3
34
TP.HCM
www.ascom.vn
Lỗi này nhiều bác không biết, thì lại bị mấy bác Hãng báo hư cho thay đồ mất mấy củ.... kỹ thuật Gara Việt Nam ngày càng tốt hơn rồi, vì sao phải lại tốn tiền cho Hãng nó ăn ( mấy bác có tiền thì em không nói ) khi mà nhiều lúc có những pan bệnh mà thợ hãng nhiều lúc phải gọi hỏi ở ngoài ( nhiều khi đem riêng ra ngoài để thợ vườn, gara sửa ấy chứ ( toàn người Việt thôi ) )....Tóm gọn nên tìm hiểu kỹ trước khi đưa ai đó sửa và đừng bao giờ đặt Hãng lên cao quá .... Nếu xét Hãng 8 thì gara + thợ việt cũng 6,7 ( nhiều bác em thấy lv còn cao hơn cả 8 ...mà thật không nhiều ), không còn 4 ,5 như thập niên trước đâu =.=" ..và chắc chắn sau này sẽ còn lên nữa.....;)...
Cảm ơn thớt...nhờ có bài này mà ae sau này bị có thể tham khảo thêm

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Dạ thợ Việt đúng là 6,7 thật, chọc vào xe em 1 cái bay mẹ nó mất gần 100 củ. Rút ra kinh nghiệm cứ vào hãng cho lành.

Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
SRS la he thong phu cho an toan.
trong do co airbag(tui khi) va seat belt(day an toan nhe.Khi xe bi tai nan,day an toan se duoc keo chat lai de cho nguoi sat vao ghe luon