Hạng D
10/6/10
1.422
1.245
113
Bác mua đỡ một cái lốp cũ thay vào đi bác, lúc trước em có vỏ sau bên phụ bị nứt y vậy. De vào chuồng cán lên cái miệng cống nổ luôn ấy bác.
Chắc ráng vài tháng rồi thay lốp mới luôn bác ơi, mua lốp cũ rồi lại ko yên tâm.
Tại sắp có chuyến đi xa nên cũng hơi lăn tăn

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Vẫn còn chơi tốt!
Nhưng nếu kỹ tính thì, nếu, nó ở bánh trước thì move nó về sau, kỹ hơn thì bên phải.
Đừng bao giờ bơm bánh quá căng (chỉ định kể cả bánh mới), <10% cho Max, là con số theo k/n. Bánh trước bơm non hơn bánh sau cho xe Máy đặt trước và Fwd.
Luôn và ngay, có bánh dự phòng kèm bộ Tools theo xe!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
Vẫn còn chơi tốt!
Nhưng nếu kỹ tính thì, nếu, nó ở bánh trước thì move nó về sau, kỹ hơn thì bên phải.
Đừng bao giờ bơm bánh quá căng (chỉ định kể cả bánh mới), <10% cho Max, là con số theo k/n. Bánh trước bơm non hơn bánh sau cho xe Máy đặt trước và Fwd.
Bánh trước theo giấy 2.3kg/cm3 thì hạ thành 2.1 hả bác
Có thấp quá ko nhỉ

Hạng D
10/6/10
1.422
1.245
113
Vẫn còn chơi tốt!
E luôn bơm theo thông tin để trên mép của xe bác ạ.
Xe e thì recommend là 2.3 lốp trước, 2.1 lốp sau nếu đi 1-2 ng. Full tải hay đồ nhiều thì 2.6 lốp sau

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Bánh trước theo giấy 2.3kg/cm3 thì hạ thành 2.1 hả bác
Có thấp quá ko nhỉ
Thông số áp suất là phải theo loại vỏ mà đang sử dụng, KO phải theo loại xe.
Ts áp suất theo xe chỉ có ý nghĩa cho vỏ theo xe ban đầu.
Có nhiều loại vỏ gắn vừa với ts Mâm và phù hợp tải trọng mặc định, nhưng có thể áp suất chỉ định khác nhau.
Và ts này nó ghi trên vỏ!
Nói thêm, tại sao nên bơm non hơn. Vụ này còn tùy thuộc xe đi xa, đi lâu, đi nhanh, chở nặng hay nhẹ, vv..vv..hay không!
Ví dụ thực tế này:
Xe chỉ đi 1, ko chở người và đồ, chạy gần, chạy thời tiết mát mẻ, thì bơm bằng Max OK. Nhưng nếu giữ nguyên vậy cho đk lái Ngược Lại sẽ nguy cơ nổ bánh cao hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/4/11
476
1.060
93
Thay lốp 1 là đến hạn 7 năm, 2 là mòn tới định mức, 3 là bị rách hông. Trường hợp nứt chân chim là bình thường. Xe tôi chạy 5 năm được 66k mà chưa thay lốp vì độ mòn chưa đạt. Tôi có bạn chạy taxi Vios, lốp chạy 120v mới thay đó. Còn xe cty Fortuner lốp chạy 160v. Lốp của Bác như vậy là bình thường.