Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
RE: Lốp cho Santa FE

Em thay 4 quả Bridgestones Dueler HT, êm hơn lốp theo xe rất nhiều. Nhân đây các bác khi thay lốp cần nghiên cứu cụ thể, không thể nói chung chung michelin hay bridgestónes tốt, êm hay hankook, kumho phò được. Mỗi hãng có nhiều series lốp khác nhau và có tính năng, độ bền khác nhau. Ở VN mình cứ lốp "êm" là michelin, nhưng quên rằng độ bền của nó lại tỉ lệ nghịch với độ êm ấy ....

www.tirerack.com là trang web rất đáng tin cậy về review lốp xe hơi, tại đây đảm bảo bác có thể tìm được hình dáng, giá cả hay review của hầu hết các loại lốp trên thế giới (chỉ trừ lốp của CASUMINA thôi)

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
41

Trích đoạn: Everest 2.6

Chào các bác, em đúng là bị đen đủ kiểu. Đã bị chúng nó móc mất hai cái si nhan chíp còn chưa kịp lắp lại, hôm nay trên đường đi Đồng Mô về cán phải cái miếng sắt của thằng m** dạy nào nó làm cho em phát lủng cái lốp sau bên phải. Hì hục thay lốp dự phòng mất 15', về 2 bà trưng định vá lại. Nhưng trời ơi, cái lỗ rộng quá (khoảng 2-2,5cm) ==> không vá được! đau quá là đau. Có bác nào biết ở đâu bán lốp của SF không? bây h e phải dùng cái lốp dự phòng vành sắt đen đen mà bản lốp còn bé nữa, chán quá! Thanks các bác trước.
Chia buồn với bác. Hôm nay gặp xe bác em lại cứ tưởng bác nào chơi trội lắp vành đen. Hóa ra là bác.

Tập Lái
10/12/07
6
0
0

Hôm nay mình không chú ý đậu xe sát vỉa hè, lúc lái đi thì bánh xe trước cà vào vỉa hè. Xuống check thì thấy xước la răng, nhưng hơi tệ là cái lốp Kumho mới cà nhẹ mà đã vỡ dài khoảng 3 cm, sâu độ nửa cm theo chiều hơi xiên xiên. Đúng là lốp Hàn theo xe có vẻ không được bền lắm thỉ phải. Mình đi được chưa đầy một tháng mà lốp trước sau đính đinh vít, lốp trước bị vỡ nhẹ, như vậy đi đường trường không biết có sao không các bác nhỉ???:(

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Thế vụ này có khi em với bác đổi lốp cho nhau thì kinh tế hơn đấy nhỉ. E bị một quả, nhưng thay phải cả đôi là ít nhất --> dư 1 quả. Opt 1: Bác đưa e 1 quả của bác để thay cái lốp rách của em hoặc opt 2: ngược lại. Ưu điểm: mua 1 mà được 2.
@bác meebo: Bác gặp em ở đâu vậy? có vẻ đăng kí biển số trong SFC không hiệu quả = quả vành sắt đen này nhỉ, có khi e cứ để thế chạy các bác lại dễ nhận ra hơn í chứ (mỗi tội chạy ngoài đường thỉnh thoảng thấy mọi người nhìn xe mình cứ như từ hành tinh khác tới í)
Trích đoạn: docco

Hôm nay mình không chú ý đậu xe sát vỉa hè, lúc lái đi thì bánh xe trước cà vào vỉa hè. Xuống check thì thấy xước la răng, nhưng hơi tệ là cái lốp Kumho mới cà nhẹ mà đã vỡ dài khoảng 3 cm, sâu độ nửa cm theo chiều hơi xiên xiên. Đúng là lốp Hàn theo xe có vẻ không được bền lắm thỉ phải. Mình đi được chưa đầy một tháng mà lốp trước sau đính đinh vít, lốp trước bị vỡ nhẹ, như vậy đi đường trường không biết có sao không các bác nhỉ???:(

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Thanks bác nhé, mai đi off về mà kịp thi e phải lượn qua đó xem sao.
Trích đoạn: Meo Luoi

Bác ra saloon 128 Trân Duy Hưng hỏi xem, hôm nọ em thấy họ có lốp mới của STF đấy.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

@ Everest : Bác ráng 1 tháng nữa cho qua hết vận xui năm cũ đi bác ui.EM xin chia sẽ với bác nhé.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Báo cáo với các bác, hôm nay đi offline với SFC xong nhờ có thông tin của bác Kiến Vàng, h vợ 2 e đã có guốc mới y chang cái guốc cũ. Chạy sướng hơn cái lốp dự phòng (bác nào thích hôm nào hạ xuống đi thử coi, nó cứ nãy lưng tưng!), Bác Hiển ở 199 MK cũng rất nhiệt tình. Cám ơn các bác đã giúp đỡ nhé!

Hạng B1
18/12/07
76
0
0
53

chài ơi xin chia buồn với bác nhé , phải công nhận bác đen thật đó , quả này thì ......thế bác đã thay đôi xinhan sườn đuợc chưa , để mai em hỏi cho bác nhé, thôi kính bác mấy ly cho đỡ bùn nhé

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Cảm ơn bác đã chia bia với em! Đôi si nhan vẫn chưa mua được, bác biết thì chỉ giúp e nhé. Cũng may có ae OS giúp đỡ về mặt thông tin, địa điểm, không thì bọn 2 bà trưng nó thịt e thêm hơn 1tr tiền lốp.

Trích đoạn: xoxo

chài ơi xin chia buồn với bác nhé , phải công nhận bác đen thật đó , quả này thì ......thế bác đã thay đôi xinhan sườn đuợc chưa , để mai em hỏi cho bác nhé, thôi kính bác mấy ly cho đỡ bùn nhé

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: Everest 2.6

Cảm ơn bác đã chia bia với em! Đôi si nhan vẫn chưa mua được, bác biết thì chỉ giúp e nhé. Cũng may có ae OS giúp đỡ về mặt thông tin, địa điểm, không thì bọn 2 bà trưng nó thịt e thêm hơn 1tr tiền lốp.

Trích đoạn: xoxo

Chúc mừng vợ 2 bác có dép mới để đi, Từ nay anh em ta cứ đến 199 Minh (thơm) mà làm nhể