Hạng B1
9/12/05
96
0
0
52
Hôm rồi em lái con Lac max ra cân lốp, mấy cha ở gara bảo nếu xe em mà thay bốn quả lốp mới loại xa tanh gì đó thì đi sẽ đỡ ồn hơn. Giá mỗi quả khoảng 820.000 VNĐ. Như vậy có đúng không các bác. Bác nào biết chỉ em với, nếu hiệu quả thì em thay luôn

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội
RE: Lốp xe có chống ồn?

cái này thì em 0 bít về cấu tạo của lốp em chỉ bít là muốn đỡ ồn thì lắp Michelin hoặc continental ,nhưng giá đắt, bác lắp thủe 2 hiệu này xe chạy khác ngay ,mềm xe ,bám đg..
các loại còn laị :bri ;maxis ,dunlop.....loại nào cũng ồn hết

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Có lốp ồn hơn hay êm hơn những lốp khác bác ạ. Độ ồn của lốp xe phụ thuộc vào rât nhiều thứ chứ không chỉ riêng là chất liệu, ví dụ như cấu tạo của gai cũng có thể làm thay đổi độ ồn. Không hẳn là chất liệu mềm thì lốp sẽ đỡ ồn hơn. Lốp thể thao, có profile nhỏ (thành lốp mỏng hơn) thì ồn hơn lốp cruising có thành lốp cao hơn. Lốp thể thao cũng nhanh mòn hơn do được làm từ chất liệu mềm hơn.
Nếu bác đọc được tiếng Anh thì lên website www.tirerack.com sẽ biết rất nhiều thông tin về các loại lốp hiện tại. Không biết ở VN có phổ biến lốp của hãng Nitto không. Em thấy lốp cruising của Nitto chạy tốt, rất bám đường, lâu mòn, và rất êm. Một ưu điểm nữa là rẻ hơn nhiều so với Michelin hay Dunlop. Những hãng danh tiếng đôi khi bán sản phẩm quá đắt mà thực chất không có gì ưu việt hơn các sản phẩm bình thường khác. Có điều nữa là lốp xe nên mua của châu Âu hay Nhật Bản.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/2/06
70
0
0
53

OH, sao hôm em thay lốp, thấy bọn nó báo giá lốp Bri đắt hơn Mic nhỉ? Bri giá: 520.000/c - Mic: 500.000/c thấy bảo là của Thái [8|]

Trích đoạn: bigdog

cái này thì em 0 bít về cấu tạo của lốp em chỉ bít là muốn đỡ ồn thì lắp Michelin hoặc continental ,nhưng giá đắt, bác lắp thủe 2 hiệu này xe chạy khác ngay ,mềm xe ,bám đg..
các loại còn laị :bri ;maxis ,dunlop.....loại nào cũng ồn hết

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Nên Thay lốp Michelin , Cách đây 1năm tui cung sài Lac 1.8 , vừa mua được 2ngày ra HBT đổi các luôn 4 quả M , Chạy xướng lắm nha (chú ý cân hơi đều 2,1)

Hạng B2
28/12/06
300
1
0
43
ha noi
Re: RE: Lốp xe có chống ồn?

các bác cho cảm nhận lốp ồn với không ồn khi nào với! xe em mới mua cho bố vợ xong rồi, lốp thì em nhìn em nói phải thay thôi, vì chủ cũ đi loại yokohama gì đó, ở tốc độ nhỏ thì không ồn, thế nhưng lên tốc độ cao thì ồn quá trời, bác nào có kinh nhiệm giúp em ?

Hạng B2
7/4/09
306
0
0

nêu muon xe em hon thi bac dung choi lop thể thao chơi lop nhieu tan ong vao thi no do on hon

20/11/08
306
0
0
47
HCM

MICHELIN đang có sản phẩm mới , nhưng chưa bít VN có chưa , thấy nhìu bào khen nó ghia

Hạng B1
5/1/12
71
12
8

lốp loại xa tanh gì đấy em mới nghe đó. Bác coi chừng nó vẽ vời đấy ạ.
Hiện nay trên thị trường có nhiều loại lốp chống ồn lắm, mỗi hãng đều có một dòng riêng của nó.
Goodyear nó cũng mới ra loại lốp Assurance Fuel Max đó bác, nghe nói cũng ổn lắm. Hiện tại nó đang có khuyến mãi cho chạy thử trong 7 ngày không thích thì đổi, bác có nhu cầu thì đến cửa hàng phân phối hỏi thử xem. Nếu thay 2 lốp trong đợg từ 27/12 đến 15/1 thì được tặng thêm cái bơm mini nữa.
Hình như ngày mốt là hết rồi thì phải.