Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48
Hôm qua có việc đi Biên Hòa trên đường vào TP Biên Hòa lúc ra không để ý có cái bản cấm xe oto hướng ra với lại đang chăm chú nhìn cái ipad chỉ đường đi tìm nơi đến nên không thấy biển báo.
May phước không có anh xxx nào về nhà xem cam Hành trình thấy cái bảng cấm oto
nếu bị bắt không biết tốn bao nhiêu cho lổi này nữa .

Trên đường về trước khi vào hầm Thủ Thiêm đã chú ý mở đèn như quy định, để chắc ăn thêm cài đèn gầm....
Vừa ra khỏi hầm thì không những thấy anh sáng cuối đường hầm mà cỏn thấy thêm xxx vẩy vẩy tay chào ( không vẩy kêu vào)
Tự nhủ xxx kêu mình làm gi ta. Chắc tốc đô những mình chạy đúng qui định mà
xxx: thông báo anh không mở đèn chiếu gần trong hầm
Mình xem lại thì ra mới mở có 1 nất nên mới cháy 2 cái đèn dưới thôi hic hic hic , cái này chạy không biết thoát không nên giã nai
Tôi có thấy nói mở đèn chiếu gần nên cái xe tui đèn này là gần nhất rồi kakaka
xxx : bala ba la la ba lổi này 1tr7 giam bằng 60 ngày
Cái này không phải là không mở đèn, mà mở chưa đúng qui định nên anh em lại, với lại anh em không ah cùng ngụ TPHCM bala ba la
Cái tinh mình không bao giờ chịu hối lộ nên thấy mấy anh xxx cùng anh em Thành phố mang tên Bác nên có đưa anh em 2 xị cà phê.

Sao lu1vnày hay gặp anh em quá

Hạng C
24/12/12
997
6
38
42
Xì Phố
đã vi phạm đến 2 lần và còn đưa hối lộ, có gì hay ho đâu mà lập thớt với giọng điệu ngạo nghễ vậy bác.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48
KiaFC nói:
đã vi phạm đến 2 lần và còn đưa hối lộ, có gì hay ho đâu mà lập thớt với giọng điệu ngạo nghễ vậy bác.

Thưa bác vi phạm giao thông bác có vi phạm chưa ah, mà nghe bác nói mạnh miệng thế.
Vi phạm có nhiều hình thức: cố tình vi phạm và chủ quan nên vi phạm
vậy theo bác chổ nào là ngạo nghễ ah.
Mình lập thớt là để chia sẽ với anh em nhiều khi có nhưng lổi mình vô tinh vi phạm , chủ quan ( nếu xxx Biên Hòa có mặt thì mình làm sao giải thích) lý do là không chú ý trên đường , lúc đó mình thiếu tập trung vì lo nhìn ipad dẫn đường.
Việc mở đèn thì chắc không phải có một mình mình lổi, khi bác có lổi rồi thì sao ah.
lúc đó xử lý thế nào là quyền của xxx chứ không phải do bác mà có thể phán xét được.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
@Bác Chủ:Dù có tình hay vô tình vi phạm> cũng đã vi phạm. Khi CSGT xử phạt là họ lập BB nhưng vì sự mưu cầu trước tiên của bác là có lợi cho mình mà phải đưa tiền để đc nhanh , ít tốn kém, ít thiệt hại hơn cho mình. Việc này quả là có lợi thật, nhưng cũng đừng đưa lên DĐ.
CSGT lấy tiền của bác là họ cũng đã sai, nhưng cái sai của họ là tiếp theo cái sai của bác.

Khi nào bác ko sai mà xxx vòi vĩn thì mới đáng nói. Em nghĩ mọi người lái xe ít nhiều cũng đã vi phạm và cũng đã làm như bác, nhưng đưa lên đây là ko hay. Em nghĩ Mod cũng nên đóng tránh những điều ko hay.

Kính!

Hạng B2
15/5/13
132
67
0
47
Em thấy chả hay ho gì khi dí tiền cho XXX cả. Theo em XXX nhận hối lộ xấu thế nào thì người đưa hối lộ cho XXX cũng xấu y như vậy.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Không nên lập topic khoe thành tích đưa tiền hối lộ như thế.

Hạng B2
22/10/12
140
90
28
62
SG VN
www.facebook.com
@ Bác chủ!
- Vi phạm => bị chặn=>mua chuộc để được thuận lợi=> nhận hối lộ thả vi phạm=>vi phạm =>... vòng tròn này là liên minh ma quỷ tạo nên cái tồn tại đáng lên án của một xã hội mà tham nhũng đang được một số người dung dưỡng.
- Hối lộ+ nhận hối lộ: bản chất là 2 hành vi đáng bị xử lý trước pháp luật và công luận.
- Chi tiền để được thuận lợi trong "việc của cá nhân" rồi viết bài "tố cáo, chửi bới" đó là hành vi phản trắc của kẻ "khỏi vòng thì cong đuôi", "qua cầu là rút ván". Bác là "người làm ăn" mà thể hiện tính cách này thật là đáng tiếc!

Last edited by a moderator: