Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
xxx hù đòi ăn tiền còn gì, 1,7t giam bằng 60 ngày là bác chủ phải liverphun ngay

Hạng C
24/12/12
997
6
38
42
Xì Phố
TuanTra nói:
@ Bác chủ!
- Hối lộ+ nhận hối lộ: bản chất là 2 hành vi đáng bị xử lý trước pháp luật và công luận.
- Chi tiền để được thuận lợi trong "việc của cá nhân" rồi viết bài "tố cáo, chửi bới" đó là hành vi phản trắc của kẻ "khỏi vòng thì cong đuôi", "qua cầu là rút ván". Bác là "người làm ăn" mà thể hiện tính cách này thật là đáng tiếc!
bác TuanTra nói thiệt là đúng ý của em ghê luôn. có những người sau khi vi phạm thì quỳ lụy van xin để được giải quyết tại chổ, cam ơn rối rít khi được cho đi, xong lên đây lập thớt chửi bới um xùm, tố cáo này nọ... em là em khinh những người như vậy lắm luôn á.

Hạng C
19/12/12
894
235
43
31
vantamvo nói:
KiaFC nói:
đã vi phạm đến 2 lần và còn đưa hối lộ, có gì hay ho đâu mà lập thớt với giọng điệu ngạo nghễ vậy bác.

Thưa bác vi phạm giao thông bác có vi phạm chưa ah, mà nghe bác nói mạnh miệng thế.
Vi phạm có nhiều hình thức: cố tình vi phạm và chủ quan nên vi phạm
vậy theo bác chổ nào là ngạo nghễ ah.
Mình lập thớt là để chia sẽ với anh em nhiều khi có nhưng lổi mình vô tinh vi phạm , chủ quan ( nếu xxx Biên Hòa có mặt thì mình làm sao giải thích) lý do là không chú ý trên đường , lúc đó mình thiếu tập trung vì lo nhìn ipad dẫn đường.
Việc mở đèn thì chắc không phải có một mình mình lổi, khi bác có lổi rồi thì sao ah.
lúc đó xử lý thế nào là quyền của xxx chứ không phải do bác mà có thể phán xét được.

Đơn giản, ai chia sẽ, cảnh báo,.. kinh nghiệm thì em cám ơn

Tập Lái
15/5/12
1
6
8
52
HieuLe309 nói:
@Bác Chủ:Dù có tình hay vô tình vi phạm> cũng đã vi phạm. Khi CSGT xử phạt là họ lập BB nhưng vì sự mưu cầu trước tiên của bác là có lợi cho mình mà phải đưa tiền để đc nhanh , ít tốn kém, ít thiệt hại hơn cho mình. Việc này quả là có lợi thật, nhưng cũng đừng đưa lên DĐ.
CSGT lấy tiền của bác là họ cũng đã sai, nhưng cái sai của họ là tiếp theo cái sai của bác.

Khi nào bác ko sai mà xxx vòi vĩn thì mới đáng nói. Em nghĩ mọi người lái xe ít nhiều cũng đã vi phạm và cũng đã làm như bác, nhưng đưa lên đây là ko hay. Em nghĩ Mod cũng nên đóng tránh những điều ko hay.

Kính!
HieuLe309 nói:
@Bác Chủ:Dù có tình hay vô tình vi phạm> cũng đã vi phạm. Khi CSGT xử phạt là họ lập BB nhưng vì sự mưu cầu trước tiên của bác là có lợi cho mình mà phải đưa tiền để đc nhanh , ít tốn kém, ít thiệt hại hơn cho mình. Việc này quả là có lợi thật, nhưng cũng đừng đưa lên DĐ.
CSGT lấy tiền của bác là họ cũng đã sai, nhưng cái sai của họ là tiếp theo cái sai của bác.

Khi nào bác ko sai mà xxx vòi vĩn thì mới đáng nói. Em nghĩ mọi người lái xe ít nhiều cũng đã vi phạm và cũng đã làm như bác, nhưng đưa lên đây là ko hay. Em nghĩ Mod cũng nên đóng tránh những điều ko hay.

Kính!
HieuLe309 nói:

Kính!
Em đồng ý với bác này, nếu mình đúng mà ...xxx ...sai thì post lên dd để chia sẽ và tham khảo ý mọi người, còn nếu mình sai rành rành thì chỉ nên đưa lên tình huống ( do vô tình) để anh em khác rút KN chứ mấy các vụ "nhét, lót,..." thì ráng ngậm bồ hòn đi bác, chứ nói ra thì mình cũng " xấu xa" giống mấy chú xxx bẩn chứ có tốt đẹp gì ( dù biết chắc khi bị dính lỗi thì cũng hơn 90% các bác khác chọn cách này trong đó có em

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48
Thưa các bác, đọc một câu chuyện có nhiều cách hiều bác ah.
Các bác hay khoe chiến tích hay thấm nhuần tư tương nói phét thì bình luận cách khác.

Mình thì nói về khía cạnh vi phạm giao thông nhiều khi do chủ quan mà ra.
Ai thich khoe chiến tích mất tiền ngu làm gì.(bác nào thích thì cứ khoe)

Ai thich hiểu kiểu nào thì hiểu , chắc mình để bên chuyện ngoài lề thì hay hơn.
Mà nhiều bác nói phét hay ra phết.

Hạng C
1/5/12
715
21
0
43
Em cũng tính kêu bác move qua CNL :D thấy bác hay lượng lờ bên đó nhiều chắc vì thế nên từ ngữ hơi phóng khoán tí :) nói chung cách bác viết chắc cũng ko đến nổi đem lên khoe ... nhưng ngôn từ đọc vào thì sẽ hiểu khác , bác cũng nên rút kn ;)

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48
chenchen_t2c nói:
Em cũng tính kêu bác move qua CNL :D thấy bác hay lượng lờ bên đó nhiều chắc vì thế nên từ ngữ hơi phóng khoán tí :) nói chung cách bác viết chắc cũng ko đến nổi đem lên khoe ... nhưng ngôn từ đọc vào thì sẽ hiểu khác , bác cũng nên rút kn ;)
cho hỏi cách chuyển qua bên CNL sao bác ơi.