Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode
Chết thật, bây giờ em mới để ý, mọi lần cứ qua ngã 3 NTMK - Trương định là em ép qua trái phi cho rộng!
Mà có mỗi cái đoạn ngắn tẹo thế làm 2 chiều, trong khi đó Lê Quý Đôn & HTCC thì 1 chiều đi, làm gì có xe vào nhỉ? Nếu chỉ vì cái tiện như bác lienthanhquyet nói thì đúng là "đại tiện"!

Hạng C
13/2/08
557
11
18
e thấy mấy bác 4b lấn luôn đoạn từ chổ Bà Huyện Thanh Quan luôn kia....

Hạng B2
26/2/08
283
1
0
Tại sao lại phân luồng giao thông tùy tiện, phi khoa học như thế để chỉ phục vụ cho một nhúm người? Gỉa sử như chỗ đó có Hội người mù, Viện mồ côi thì họ có làm như thế hay kg?

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
saigonnais nói:
Tại sao lại phân luồng giao thông tùy tiện, phi khoa học như thế để chỉ phục vụ cho một nhúm người? Gỉa sử như chỗ đó có Hội người mù, Viện mồ côi thì họ có làm như thế hay kg?

Xin lỗi bác, câu trả lời là không vì chúng ta phải ưu tiên cho người đi đóng thuế chứ, nguồn thu chính nuôi sống mấy nhúm người có quyền mà

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Cảm ơn bác Vovinam đã check dùm. Đoạn này rất dễ bị dính, nhất là các bác ở xa tới Sài Gòn, ngặt một nỗi o khúc này lượng xe chiều ngược lại giảm hẳn, nên các bác cứ tưởng là đường một chiều rồi, lấy hết qua trái. 

Tập Lái
11/4/08
4
0
0
Hi ALL,

ACE cẩn thận,

Em đứng ngắm mấy bác xxx từ Itaxa Building,

Mấy bác xxx đứng ở khúc giữa HTCC và LQD.

Đoạn Giữa Trương Định và HTCC thì em ko nói làm gì, vì nó rõ ràng rồi

Khi qua HTCC thì phải cẩn thận, khúc từ LQD và HTCC vẫn 2 chiều,đi lane giữa, qua LQD thì đi cặp trái.

Các bác cẩn thận nhé !!!

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Bác aq1904 có nhầm không? Vừa qua ngã 3 HTCC đã có đặt biển đường 1 chiều, biển phân chia làn xe (theo đó, đường có 3 làn, ô tô được chạy làn ngoài cùng bên trái và làn giữa mà). Theo bảng mà chạy thôi bác, chứ nhìn các anh xxx mà suy ra thì chưa chắc, các anh đứng đấy bắt lỗi khác chứ không phải khúc giữa LQD và HTCC còn 2 chiều.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Trời ơi, em xác nhận thông tin bác natto là đúng, ngày nào em chẳng đi, đoạn này, bác aq kiểm tra lại đi, tung hoả mù vậy anh em rối hết còn gì. Nhắc các bác là vừa qua khỏi NTMK-HTCC nếu lấy trái ra làn ngoài thì nên đá đèn xi-nhan đề phòng xe sau nó vượt trái từ trước và phòng mấy anh xxxx bắt lỗi chuyển làn không báo hiệu.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Nêu bác đi lấn ra : trên mặt đường nó có mũi tên hướng ngược lại là bác phải biết rồi chứ nhỉ ? Vả lại chỗ này có qui định từ khá lâu rồi mà các bác!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em vừa xem lại tối qua. Từ TĐ đến trước HTCC: 4 làn xe (kể cả 2b 1 làn và ngược chiều 1 làn). Bên trái là làn ngược chiều. 2 làn bên phải có thể đi thẳng và quẹo phải. Sau HTCC đến LQĐ thì 3 làn, 2 làn giữa và trái có thể đi thẳng hoặc quẹo trái.