Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
em đọc riết 2 trang muốn ...rối luôn !! (vì em ở dưới ........quê mà, lâu lâu mới lên TP !!) , nói túm lại xe 4B đi NTMK đến trước HTCC phải đi lane thứ 2 (tính từ trái qua) vì lane bìa cùng bên trái dành cho xe 2B , phải hông các bác ?????

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Không phải bác à, nếu bác đi xuôi hướng từ tao đàn xuống thì đến trước ngã 3 HTCC vẫn là đường 2 chiều, qua khỏi ngã 3 này là đường 1 chiều và bác có quyền đi 2 làn ngoài bên trái, làn trong dành cho 2B, vừa qua HTCC có bảng phân tuyến đó bác.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
HAHAHAHAHA!!! Em đọc 2 trang mấy bác cãi nhau mà ko nhịn cười được ! thật sự là em cũng ko biết đi như thế nào ??? hay bác nào xung phong gửi bài lên báo hỏi mấy chú xxx coi thật sự thì đi như thế nào đây ???

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Chưa đủ
Từ Trương Định đến trước HTCC: 4 làn xe (kể cả 2b 1 làn và ngược chiều 1 làn). Bên trái là làn ngược chiều. 2 làn bên phải có thể đi thẳng và quẹo phải. Sau HTCC đến LQĐ thì 3 làn, 2 làn giữa và trái có thể đi thẳng hoặc quẹo trái.

OK con gà đen
Nếu bác đi xuôi hướng từ tao đàn xuống thì đến trước ngã 3 HTCC vẫn là đường 2 chiều, qua khỏi ngã 3 này là đường 1 chiều và bác có quyền đi 2 làn ngoài bên trái, làn trong dành cho 2B.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Mấy bác làm em bực cả mình, em đã bảo không dưới 3 lần là ngày nào em cũng đi đường này và đi bằng 2B nên quan sát biển báo, mũi tên vẽ dưới làn đường rất rõ, em chỉ dẫn rất cặn kẽ, bác nào không tin cứ ra kiểm tra, cho đến 7h30 sáng nay ngày 14/11/2008 nó vẫn như em nói, còn nếu sau đó có thay đổi thì em không biết. Hè hè

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
aq1904 nói:
Hi ALL,

ACE cẩn thận,

Em đứng ngắm mấy bác xxx từ Itaxa Building,

Mấy bác xxx đứng ở khúc giữa HTCC và LQD.

Đoạn Giữa Trương Định và HTCC thì em ko nói làm gì, vì nó rõ ràng rồi

Khi qua HTCC thì phải cẩn thận, khúc từ LQD và HTCC vẫn 2 chiều,đi lane giữa, qua LQD thì đi cặp trái.

Các bác cẩn thận nhé !!!

@AQ : Em nghĩ bác nên về xem lại luật GTDB đi .
Cứ thấy xxx là ca mơ run thì làm sao chạy xe ???
Nếu 4B muốn rẽ trái vào LQD thì chạy lane giữa rồi tạt đầu xe khác sang hả trời ???

Ngay đầu góc HTCC - NTMK có cái bảng hướng dẫn làn xe to đùng . Vậy mà không dám chạy là sao ????
Ngay trên mặt đường cũng có vạch sơn mũi tên đàng hoàng nữa . Sợ là sợ cái gì ???
Còn chuyện xxx đứng đoạn đó là để canh me xe chạy đoạn trên thì đúng gòi . Khỏi bàn cãi .

@vovinam : Bớt nóng ! Anh xác nhận chú lói đúng gòi . :D
Mỗi lần anh chạy từ HTCC -> LQD mà thấy xxx đều nhá đèn chào đới :D
(lộ trình thường xuyên : Trương định -> NTMK -> LQD nè )

@Duy Siena : Bác có lên Sở Thuế mần việc : thì đoạn từ HTCC chạy tuốt ra CMT8 có 2 chiều . Lane đường sát trước mặt sở thuế rồi kh/sạn SGStar chạy chung 2b và 4B thoải mái nhé (chỉ 1 lane thôi ).
Vạch sơn phân chia làn đường rõ ràng mà .
@ALL :
Xét cho cùng đoạn đường NTMK khúc CMT8 - HTCC cho chạy 2 chiều để giải quyết một lượng xe lưu thông không nhỏ , nhất là khu vực công viên Tao đàn đổ ra .
Các bác thử tưởng tượng nếu đoạn đó chỉ cho chạy 1 chiều (bao gồm luôn đoạn trước Sở Thuế) thì lượng xe đổ vòng qua bên HTCC - Nguyễn Du rồi vòng lại qua CMT8 có đủ kẹt thêm 5-6 cái điển nữa không ? Nhất là khi có sự kiện tại CV Tao đàn, ngày lễ tết thì ... thôi em chẳng dám nghĩ đến .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/4/08
4
0
0
Em nói sai, các bác thông cảm !!!

Cám ơn bác haichien đã góp ý, em xin tiếp thu !!!

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
aq1904 nói:
Em nói sai, các bác thông cảm !!!

Cám ơn bác haichien đã góp ý, em xin tiếp thu !!!

Vậy đơn giản là Bác sửa lại bài của Bác nhé:D:D:D

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
vovinam nói:
Mấy bác làm em bực cả mình, em đã bảo không dưới 3 lần là ngày nào em cũng đi đường này và đi bằng 2B nên quan sát biển báo, mũi tên vẽ dưới làn đường rất rõ, em chỉ dẫn rất cặn kẽ, bác nào không tin cứ ra kiểm tra, cho đến 7h30 sáng nay ngày 14/11/2008 nó vẫn như em nói, còn nếu sau đó có thay đổi thì em không biết. Hè hè

bác vovinam bình tĩnh, ngày nào e cũng đi đường này nè... thấy cãi vui quá :D

các bác cứ đi, qua huyền trân công chúa là 1 chiều, trước đó 2 chiều. nhớ vậy cho dễ