Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Gửi các bác,

Nội dung này không biết đã có chưa nhưng em cũng nêu lên để các bác cùng chia sẽ nhé,

Hiện nay, đường DBP từ cầu SG đến vòng xoay NBKhiêm, xe 4 chỗ có thể chạy tất cả các lane (theo biển báo là như vậy) nhưng khi các bác chạy vào lane khác mà không signal thì khi gặp xxx sẽ ngoắc vào, và sẽ có 1 cuộc tranh cải về chuyện đúng, sai.

Một lời khuyên của em là, các bác có thể chạy lane nào cũng được nhưng nhớ mở signal nhé.

Hạng D
RE: Lưu ý đường Điện Biên Phủ

mở signal khi đang đi thẳng hả bác? Em thấy mấy cha xxx vô lý quá. Ví dụ đi từ Hàng Xanh về, lane 1,2 đã có 2 xe khác đi, mình đi lane 3 phải signal phải hả bác? :D[8|]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đúng đấy bác ạ, đã có nhiều bác tài bị rùi :D;)

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

Trích đoạn: phucminh

Gửi các bác,

Nội dung này không biết đã có chưa nhưng em cũng nêu lên để các bác cùng chia sẽ nhé,

Hiện nay, đường DBP từ cầu SG đến vòng xoay NBKhiêm, xe 4 chỗ có thể chạy tất cả các lane (theo biển báo là như vậy) nhưng khi các bác chạy vào lane khác mà không signal thì khi gặp xxx sẽ ngoắc vào, và sẽ có 1 cuộc tranh cải về chuyện đúng, sai.

Một lời khuyên của em là, các bác có thể chạy lane nào cũng được nhưng nhớ mở signal nhé.

mình không hiểu tại sao đi thẳng mà phải mở nhan, vậy trên đương Trường Chinh cũng vậy luôn sao,....

Hạng B2
23/4/07
265
1
16
45
Sài Gòn
www.otosaigon.com

Có lần em đậu xe dừng đèn đỏ ở bùng binh Hàng Xanh, lane thứ 2, còn bị 2 chú xxx thổi vào nói là em đậu sai lane. Em ức quá cãi lại thì mấy chú nói trên đường Điện Biên Phủ thì cho chạy nhưng ra phiá gần bùng binh thì phải tấp vào vì chia lane cho xe quẹo trái, quẹo phải và đi thằng. Cãi một hồi cũng phải móc 1 xị ra cho nhanh việc :mad:

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

đó là lỗi chuyển làn nhưng không xinhan để xe sau biết, em bị phạt một lần khi đi từ lane trong ra lane ngoài. hết 4 xị.

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: mildseven_light

Có lần em đậu xe dừng đèn đỏ ở bùng binh Hàng Xanh, lane thứ 2, còn bị 2 chú xxx thổi vào nói là em đậu sai lane. Em ức quá cãi lại thì mấy chú nói trên đường Điện Biên Phủ thì cho chạy nhưng ra phiá gần bùng binh thì phải tấp vào vì chia lane cho xe quẹo trái, quẹo phải và đi thằng. Cãi một hồi cũng phải móc 1 xị ra cho nhanh việc :mad:
Thế lane nào đi thẳng, lane nào quẹo trái, lane nào quẹo phải, ... bác cho biết luôn.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Theo em nghĩ, xxx bắt là do các bác chuyển lane ko bật signal chứ ko phải là là đi thẳng bắt bật signal đâu:D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Trích đoạn: ngovo2001

Trích đoạn: mildseven_light

Thế lane nào đi thẳng, lane nào quẹo trái, lane nào quẹo phải, ... bác cho biết luôn.

trên mặt đường có vẽ mũi tên đó bác