Hạng B2
22/11/06
419
31
28
RE: Lưu ý đường Điện Biên Phủ

nó giống như chân mình vậy ! chân trái quẹo trái, chân phải quẹo phải, còn ở giữa đi thẳng :D:D:D

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: nslinh

Trích đoạn: ngovo2001

Trích đoạn: mildseven_light

Có lần em đậu xe dừng đèn đỏ ở bùng binh Hàng Xanh, lane thứ 2, còn bị 2 chú xxx thổi vào nói là em đậu sai lane. Em ức quá cãi lại thì mấy chú nói trên đường Điện Biên Phủ thì cho chạy nhưng ra phiá gần bùng binh thì phải tấp vào vì chia lane cho xe quẹo trái, quẹo phải và đi thằng. Cãi một hồi cũng phải móc 1 xị ra cho nhanh việc :mad:
Thế lane nào đi thẳng, lane nào quẹo trái, lane nào quẹo phải, ... bác cho biết luôn.

trên mặt đường có vẽ mũi tên đó bác

Cảm ơn bác, em ít đi tuyến đó nên hỏi biết trước.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Theo em thế này:

- Nếu lane sát con lươn (1) trống, các bác phi vô tư :D:D.

- Nếu lane (1) hoặc (2) có xe mà các bác muốn phi các lane khác thì bắt buộc phải mở signal phải thui.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Đúng rồi, là chuyển làn không xi nhan đấy. Nên em cũng tập thói quen cứ lấy lái là xi nhan.
Còn dừng đèn đỏ ở Hẫngnh thì bó tay. Em thấy nhiều xe bị thổi mà không hiểu lý do.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Cảm ơn bác Phucminh!Tui nhớ đoạn từ cầu ĐBP hồi trước còn có cái bảng hạn chế tốc độ ở 30 và tới chỗ quá cafe Boulevard thì có bảng hết hiệu lực giới hạn 30,giờ họ bỏ mấy bảng này rồi thì phải.Và các chứ ***lại lắt léo cái vụ chuyển làn phải bật nhan...Các chú đã vận dụng luật vào một cung đường đẹp mà các bác tài thường hay lơ đãng mất cảnh giác.Nhưng kể cũng đúng thôi phải không các bác?Chuyển làn là phải xin nhan rồi.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Các bác lưu ý 1 điều nữa là, khi bắt đầu vừa ra khỏi vòng xoay là phải đi sát con lươn (vì đoạn này không có biển báo), chạy khoảng vài chục mét mới có biển báo thì chạy lane nào cũng được (nhớ mở signal).

VD: trên đường từ cầu DBP ra cầu SG, các bác vừa ôm hết vòng quay, tính ghé cây xăng đổ xăng nên chạy gần sát lề phải là dính đòn của mấy chú xxx, lý do của mấy chú xxx là đã có biển báo chưa mà dám vượt phải (chỉ có 1 đoạn ngắn thui, nhưng rất nhiều xe bị vịn vào, kiếm tiền cafe).

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

cái này phải lưu ý mới được, em chạy xe mà chưa có bằng lái nữa nè, hôm nọ em quẹo trái đoạn từ Cầu ông lãnh xuống Trần hưng đạo, bị XXX móc vô, may mà nó xin có 200k. Ko thì tèo

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Theo em thì chỉ bật signal khi cần chuyển lane thôi (bật xong/quan sát thấy ok/chuyển nhanh/tắt signal). Chứ vừa chạy vừa xinhan thì xi nhan phải mà không tấp bên phải thì sau kg biết mình chạy kiểu gì, nguy lắm (Giống như quên tắt signal vậy đó)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/4/07
265
1
16
45
Sài Gòn
www.otosaigon.com

Trích đoạn: phucminh

Các bác lưu ý 1 điều nữa là, khi bắt đầu vừa ra khỏi vòng xoay là phải đi sát con lươn (vì đoạn này không có biển báo), chạy khoảng vài chục mét mới có biển báo thì chạy lane nào cũng được (nhớ mở signal).

VD: trên đường từ cầu DBP ra cầu SG, các bác vừa ôm hết vòng quay, tính ghé cây xăng đổ xăng nên chạy gần sát lề phải là dính đòn của mấy chú xxx, lý do của mấy chú xxx là đã có biển báo chưa mà dám vượt phải (chỉ có 1 đoạn ngắn thui, nhưng rất nhiều xe bị vịn vào, kiếm tiền cafe).
Xe em đi lane 2 từ đoạn được phép chạy 4 lane cho ôtô con. Đến bùng binh Hàng Xanh, em vẫn đậu ở lane 2 thì bị xxx vịn ????? Lý do xe đi không đúng lane đường. Em cãi là biển báo cho ôtô con đoạn đường này được phép, nhưng cãi hoài cũng không được !!! xxx Cứ nói là đoạn trên được phép, nhưng d6e1n ngã tư thì phải chỉ chạy được lane 1 thôi, hoặc đậu lane 2 là dành cho xe quẹo phải về Thị Nghè ( Nếu quẹo phải về Thị Nghè thì em đâu cần phải đậu chờ đèn đỏ, mà quẹo theo đường cho xe rẽ phải là đượ rồi:mad:) Pó tay !!!