Hạng B2
27/2/07
164
1
16
RE: Lưu ý đường Điện Biên Phủ

Trích đoạn: mildseven_light

Xe em đi lane 2 từ đoạn được phép chạy 4 lane cho ôtô con. Đến bùng binh Hàng Xanh, em vẫn đậu ở lane 2 thì bị xxx vịn ????? Lý do xe đi không đúng lane đường. Em cãi là biển báo cho ôtô con đoạn đường này được phép, nhưng cãi hoài cũng không được !!! xxx Cứ nói là đoạn trên được phép, nhưng d6e1n ngã tư thì phải chỉ chạy được lane 1 thôi, hoặc đậu lane 2 là dành cho xe quẹo phải về Thị Nghè ( Nếu quẹo phải về Thị Nghè thì em đâu cần phải đậu chờ đèn đỏ, mà quẹo theo đường cho xe rẽ phải là đượ rồi:mad:) Pó tay !!!

Theo bác nslinh nói là có vẽ mũi tên trên mặt đường chỉ hướng đi, vậy lane 2 xe bác đậu, bác có thấy vẽ mũi tên gì không ? em chưa đi đến đây mà em đọc topic này thấy đau đầu quá.[&o]

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

các bác đừng cho tiền xxx nếu mình tin là mình đúng (hoạc mình sai nhưng lổi nhẹ) và thấy mặc xxxcà chớn cà cháo, chịu khó đi nộp phạt, chỉ 1 buổi là xong. nhiều bác bị xxx chỉ vô mặc là hồn bay phách lạc, xxx nói gì cũng nghe, rồi cuối cùng là móc tiền ra cho xxx sài :mad: dần việt nam sợ xxx là vậy, chưa biết đúng sai thế nào, cứ gặp xxx là chả còn biết đúng sai gì nữa [8|] chán.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: mildseven_light

Trích đoạn: phucminh

Các bác lưu ý 1 điều nữa là, khi bắt đầu vừa ra khỏi vòng xoay là phải đi sát con lươn (vì đoạn này không có biển báo), chạy khoảng vài chục mét mới có biển báo thì chạy lane nào cũng được (nhớ mở signal).

VD: trên đường từ cầu DBP ra cầu SG, các bác vừa ôm hết vòng quay, tính ghé cây xăng đổ xăng nên chạy gần sát lề phải là dính đòn của mấy chú xxx, lý do của mấy chú xxx là đã có biển báo chưa mà dám vượt phải (chỉ có 1 đoạn ngắn thui, nhưng rất nhiều xe bị vịn vào, kiếm tiền cafe).
Xe em đi lane 2 từ đoạn được phép chạy 4 lane cho ôtô con. Đến bùng binh Hàng Xanh, em vẫn đậu ở lane 2 thì bị xxx vịn ????? Lý do xe đi không đúng lane đường. Em cãi là biển báo cho ôtô con đoạn đường này được phép, nhưng cãi hoài cũng không được !!! xxx Cứ nói là đoạn trên được phép, nhưng d6e1n ngã tư thì phải chỉ chạy được lane 1 thôi, hoặc đậu lane 2 là dành cho xe quẹo phải về Thị Nghè ( Nếu quẹo phải về Thị Nghè thì em đâu cần phải đậu chờ đèn đỏ, mà quẹo theo đường cho xe rẽ phải là đượ rồi:mad:) Pó tay !!!

mấy bác cứ cãi cho em. cái tấm bảng đó là dùng để chỉ dẫn hướng đi đâu đi đâu. chứ nó đâu fải là bảng hướng dẫn lane trên đường đâu???? nếu như thằng CA nói như vậy thì hướng cho xe quẹo fải( ra thị nghè) đã có sẵn đường riêng cho nó quẹo rồi. làm ch0' gì mà fải dừng đèn đỏ. các bác dừng đèn đỏ ở lane sát con lươn với lane thứ 2 sát cạnh lane đó. thằng CA nào nói bố láo thì cứ cãi với nó. bảng chữ nhật màu xanh vừa là bảng hướng dẫn lane mình đi vừa là bảng hướng dẫn chỉ hướng nào đi ra đâu. làm quái gì cứ bảng xanh fải là bảnh chỉ lane

Hạng B1
26/1/08
53
1
0

- gần ngã tư, khi đèn đi thẳng và đèn quẹo trái nhảy khác phase (bên đỏ/ bên xanh) thì cấm xe đi thẳng dừng đèn đỏ trên lane quẹo trái;

- Nếu đến gần ngã tư ta phải đưa xe vào lane giữa mà STOP; nếu "lỡ" đứng ở lane trái rồi thì "giả bộ" bật xi nhan trái, chạy từ từ chờ đèn xanh là "dzọt"

Hạng B2
23/4/07
265
1
16
45
Sài Gòn
www.otosaigon.com

Trích đoạn: lehinh

- gần ngã tư, khi đèn đi thẳng và đèn quẹo trái nhảy khác phase (bên đỏ/ bên xanh) thì cấm xe đi thẳng dừng đèn đỏ trên lane quẹo trái;

- Nếu đến gần ngã tư ta phải đưa xe vào lane giữa mà STOP; nếu "lỡ" đứng ở lane trái rồi thì "giả bộ" bật xi nhan trái, chạy từ từ chờ đèn xanh là "dzọt"
Trên đoạn bùng binh Hàng Xanh là gì có đèn báo tín hiệu báo rẽ hả bác !!!???Em vẫn còn tức đây:mad::mad::mad::mad:

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41

Nghe các Bác kể mà chán mấy cha xxx thiệt!!!

Thôi thì kệ mịa mấy cái biển báo cho phép chạy nhiều lane vậy! Ở VN thì ô tô cứ lane 1 mà đi cho xong chuyện