Tập Lái
13/9/14
3
1
3
32
Thân chào anh em diễn đàn ôtô Sài Gòn. Số là mình vừa mua em Spark Zest LTZ được 1 tuần. Lúc mình nhả thắng cho xe bò lên thì đôi lúc nghe tiếng kịt kịt và mâm trước xe mình bị dính dầu. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các anh em ah.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: haidang1976
Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
Tiếng kit kit là bình thường do khi bác đang vào số "D" thì se đang có trớn, mà Bác giữ thắng thì bố thắng đam bám vào bánh, nên khi Bác nhả từ từ thắng sẽ bánh sẽ lăn nhẹ, mà bố thắng vẫn bám ít ít. Nó tương tự như khi bác đi xe đạp mà bóp thắng nhẹ nhẹ mà đạp tới vậy đó. Theo ngu kiến của em.

Tập Lái
13/9/14
3
1
3
32
Xin chân thành cám ơn sự chia sẻ của bác nhatkhoa. Còn việc mâm trước bị dính dầu là sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/2/12
695
111
43
Thân chào anh em diễn đàn ôtô Sài Gòn. Số là mình vừa mua em Spark Zest LTZ được 1 tuần. Lúc mình nhả thắng cho xe bò lên thì đôi lúc nghe tiếng kịt kịt và mâm trước xe mình bị dính dầu. Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các anh em ah.
Nguyên nhân mâm trước đầy dầu có nhiều lắm,Bác nên đến ga ra ktra cho an toàn, Bác gọi e , e chỉ Bác ga ra làm ok vụ này như ga ra Vui ,....mò mẫm làm gì cho mệt

• Like
Reactions: Hoang_Nguyen27
Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
Nguyên nhân mâm trước đầy dầu có nhiều lắm,Bác nên đến ga ra ktra cho an toàn, Bác gọi e , e chỉ Bác ga ra làm ok vụ này như ga ra Vui ,....mò mẫm làm gì cho mệt
Đúng đấy Bác, dầu chảy ra khỏi xe cho dù nguyên nhân gì cũng nguy hiểm, như kiểu người mình bị rỉ máu ra ngón chân vậy, đảm bảo mất máu nguy hiểm ngay.

• Like
Tập Lái
30/8/14
31
10
8
40
Đúng đấy Bác, dầu chảy ra khỏi xe cho dù nguyên nhân gì cũng nguy hiểm, như kiểu người mình bị rỉ máu ra ngón chân vậy, đảm bảo mất máu nguy hiểm ngay.
Xem mới mua 1 tuần mà hỏng thế này thì nguy quá các bác nhĩ.

• Like
5/9/11
671
166
43
Cái chận mỡ bò trên thân cây láp ngang bị thủng hoặc cái cổ dê siết chưa đúng thiết kế nên khi láp quay nhanh, mỡ bò theo lực ly tâm văng ra ngoài, dính lên bánh truoc

• Like
Tập Lái
13/9/14
3
1
3
32
Xin chân thành cám ơn sự chia sẻ nhiệt tình của các bác. Vì xe mới mua chính hãng được 1 tuần, cà vẹt còn chưa kịp lấy. Nên em quyết định cho tài xế đem ra đại lý để kiểm tra. Bác tài về trình bày với em như sau: Sau khi đưa xe đến nơi và trình bày sự việc như vậy, anh kỹ thuật xem qua rồi bảo: "đấy là ba dớ trong thắng văng ra chứ không phải dầu, Spark chiếc nào cũng vậy ....????
Sau đó lên xe chạy thử 1 vòng để kt tiếng kịt kịt của thắng. ảnh cũng bảo, Spark chiếc nào cũng vậy........ Không tin thì đi hỏi những ai chạy rồi sẽ biết". Nếu em biết thế thì em qua anh Hải làm con Picanto rồi. Em quyết định mua Spark vì thích ngoại thất của Spark hơn Picanto.
Em xin nói thêm. Ba em lúc trước chạy Innova và bây h đang chạy Civic thì không có chiếc nào như vậy cả. Em cũng biết không thể nào so sánh giữa 400 triệu và 700-800 triệu. Một vài lời chia sẻ của em.

Chỉnh sửa cuối: