Hạng B2
27/9/09
157
19
18
49
Tình hình là em vừa lấy xe sáng qua, chiều ghé bác Quang Diệu gắn vài thứ đồ chơi, giờ mạn phép các bác cho em khoe tí, nói chung là hài lòng với vợ 2 này.
Nhìn phía trước:

Nhìn nghiêng phía trước:

Nhìn phía sau:

Nhìn bên trong:

Hàng ghế sau:

Đúng như 1 số bác đánh giá, tay lái em này hơi nặng so với của Toyota (em chỉ mới chạy Innova, Vios, Camry), còn mọi thứ khá ổn.

Ai cần em đánh giá gì nữa thì nói để em thử nhé.
Cám ơn các bác đã quan tâm.

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Em cũng có câu hỏi giống như bác trên, nhưng chỉ hỏi phần bác làm thêm thôi
1. DVD 2 din đó hiệu gì thế bác? thiệt hại là bi nhiêu?
2. 2 cái màn hình đằng sau nữa

Hạng B2
27/9/09
157
19
18
49
- DVD em quên hiệu rồi, của China, 6tr (có loại Taiwan 8tr nữa)
- 2 màn hình sau: 3tr
- Do xe em có volume trên volang nên thêm bộ giao tiếp điều khiển hết 900K

Còn tổng thiệt hai là hơn 24K, gồm 22.5K xe, 1.2K thuế và phí, còn lại là đồ chơi.
Cám ơn các bác.

Hạng D
5/9/07
1.196
135
63
45
Tp.HCM
gentrax nói:
Còn tổng thiệt hai là hơn 24K, gồm 22.5K xe, 1.2K thuế và phí, còn lại là đồ chơi.
Cám ơn các bác.

Ôi vậy thuế xe bác cao hơn con Lac nhập SE luôn rùi.

12/10/07
2.603
10.462
113
Bác gắn cả cảm ứng trước và sau à, không gắn camera chắc bác có lý do, chia sẻ được không vì mình cũng đang chọn phương án cho em Gentra X của mình. Sắp tới bác biết có chỗ nào có đồ chơi cho xe này thì hú anh em với nha.

Hạng B2
27/9/09
157
19
18
49
Em thấy đường sá giờ đông đúc quá nên gắn cả cảm ứng trước.
Còn camera với em thì ko cần thiết lắm, em chỉ cần biết khoảng cách chứ ko cần nhìn thấy có những gì, nên em dùng 900K camera cho các món khác.

Em còn thiếu miếng mica chắn mưa, định hỏi bác viethorse vì thấy xe bác ấy có.

Hạng D
4/1/09
2.197
6.036
113
VN
Chiều qua ghé Quang Diệu gắn Cảm ứng de, thấy xe bác đậu bên trong cùng, đang gắn lót sàn và cảm ứng trước sau, ở ngoài lại thêm chiếc Escape, mấy em thợ phải đem xe mình phải xuống lề đường để làm. Công nhận chiếc Gentra X trông xinh xắn. Chúc mừng nhé.
@Bác Nhiều (Quang Diệu) dạo nầy khấm khá ghê.

12/10/07
2.603
10.462
113
gentrax nói:
Em thấy đường sá giờ đông đúc quá nên gắn cả cảm ứng trước.
Còn camera với em thì ko cần thiết lắm, em chỉ cần biết khoảng cách chứ ko cần nhìn thấy có những gì, nên em dùng 900K camera cho các món khác.

Em còn thiếu miếng mica chắn mưa, định hỏi bác viethorse vì thấy xe bác ấy có.

MẤy vụ này mình hơi gà nên bác giải thích rõ hơn giùm nha. Như vậy là cảm ứng có báo khoảng cách ra một cái màn hình nào đó cho mình biết phải không bác? Ngoài ra nếu gắn cả trước lẫn sau thì chắc cũng phải có cách nào đó để phân biệt chứ nếu không thì biết đường nào mà mò?
Có bác nào nói rằng có chiếc Mer cao cấp gắn đầy cảm ứng nên khi chạy ngoài đường xe cứ kêu tít tít hoài chịu không nổi phải tắt, mình không tin lắm, bác confirm vụ này cái nhé.

Mình đang tìm cuốn User Guide tiếng Anh mà chưa ra, Bác biết đâu có không?

Last edited by a moderator: