Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/9/15
103
526
93
Đợt tháng 7 em mua 2 căn bên Lex, decor mất 3 tuần xong thì trong 2 ngày cuối tuần có người thuê liền đó bác. Có căn cho thuê tận 18.5tr (sales nói với em) nên em cho thuê thấp hơn chút là đi liền. Có điều em trang bị đồ nội thất tốt. Khách thuê vừa hỏi mua lại căn của em nên em bán chốt lời 1 căn rồi đó. Em công nhận bên Lex bán chạy mà làm hiệu ứng thị trường tốt. Mua bán nhanh chóng lắm

Bên Mas thì cũng là sales nói với em, nhưng em nghĩ là thật vì em làm việc ở khu này nhiều năm em biết bọn expat nó thuê lòng vòng trong này cũng trên dưới 1000$/căn 2PN. Diện tích Mas nhỏ thì hạ giá thuê chút.
Theo bác thì masteri nên làm nội thất cao cấp hay nội thất cơ bản thì dễ cho thuê hơn vậy?

Hạng C
4/6/07
777
7.544
93
53
Em vừa đi coi về, 1 rừng bê tông ngốt ghê luôn. Nhưng cơ bản em thấy thiết kế nó tuy nhỏ nhưng thoáng hơn bên Lexington. Giá thì giờ đang ngang ngửa. Căn em coi là căn số 3, tầng thấp, giá chưa gồm phí bảo trì. Giá cho thuê bên này tầm 900$/ căn view hồ cảnh quan. Trong khi căn bên Lex em cho thuê 18tr. Được giá hơn chút
Giá bác cho thuê tốt thật, làm nội thất hết nhiêu bác?

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Theo bác thì masteri nên làm nội thất cao cấp hay nội thất cơ bản thì dễ cho thuê hơn vậy?
Trung cấp. Em decor nhà cho thuê chọn màu sáng để nhìn rộng rãi, nhiều công năng, chịu khó cân chỉnh cho kích thước mỗi thứ nhỏ đi 1 chút để vừa vặn với phòng. Bếp em mua bếp liền lò nướng của Bosch. Đồ điện máy em dùng hàng electrolux. Chọn những loại công suất vừa nhỏ thì giá cũng rẻ thôi. Hồi em học ở nước ngoài thấy 2 thương hiệu này bền mà bọn âu châu nó ưa

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Giá bác cho thuê tốt thật, làm nội thất hết nhiêu bác?
Giá chung đó bác. Em hạ 500k để đi cho nhanh mà. Em làm nội thất hết 180tr kể cả đồ điện máy và bếp, lò âm tủ. Giá em làm hơi rẻ 1 phần do em được giảm 30% giá đồ điện máy

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
T2-B20.07 đó bác. Bác mát tay hôm nào lập kèo giùm em. Em lấy đúng 15 triệu còn hơn phần bác :D
Căn số 7 hơi ồn nha bác, vì nó nhìn ra xa lộ nên sẽ khó nhưng bác làm đẹp 17tr là đi ngay

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
Bên này chưa cho thuê thì chưa biết được giá như thê nào. Cơ mà anh đi xem căn số 3 lock A hay B
Em cần đẩy căn số 6 như hình, giá 3.3 tỏi ahihi, khuyến mãi thêm dụ cho đi xem nhà thực tế luôn. gặp chủ nhà luôn :)
View attachment 528765
Em sợ khi ra hết hàng thì sẽ cạnh tranh nhau hơi nhiều nên căn nào xong trước căn đó hưởng. Làm nội thất ổn chút để khi muốn bán đẩy cho nhanh. Làm đẹp thì cùng lắm lên vài chục triệu với thêm chút công sức mà khách thích là mua liền. Kinh nghiệm của em chỉ có vậy thôi. Căn số 3 em coi em quên mất lốc A hay B rồi :( chỉ nhớ nó trên cùng 1 mặt nhìn về 1 hướng hồ cảnh quan thôi

Hạng B2
19/4/16
139
607
93
À, sales nói em cuối tháng 9 giao nhà. Các bác thây có khả năng giao cuối tháng 9 không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.