Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Chủ yếu là mấy cái vụ này mới đáng quan tâm từ đầu. Chứ cái vụ ồn do xe metro e ko lo lắm !
Bên đây tụi móc túi bị camera quay police bỏ cong khó nhọc ra bắt thì mấy ông công tố viên bửa sao ra lệnh thả ra vì tụi no chưa 18 tuổi!!!!
Đúng dồi. Phát triển giao thông công cộng phải đi kèm ý thức xã hội, an ninh trật tự. Dân Việt tầng lớp trí thức thì ít mà dân cướp giật, tham lam thì đầy ra. Khổ cái chỗ còn kẹt cái phụ thuộc vào tình hình xã hội tại địa phương nữa :(

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Ồn thì có ồn nha a. Nghĩ sao nguyên đoàn xe chạy ầm ầm mà ko ồn , nhà gần trạm .. Thì rất tốt , rất có giá , mà nằm sát trạm thì hơi oải
Trong cái video em quay em đứng sát bên luôn mà đâu co thấy ôn gì nhiều. O Việt Nam mình còn xay them cái mái che ben tren nửa nên neu xe ok thì ngay trạm ko ồn đâu.
Còn gần sát đường mà ko phai trạm ( như kiểu Vista an phú ) thi co lẻ bác nói có lý : nguyên đoàn tàu phóng qua thi phải ồn nhiều :)

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Trang 3 có The Vista... Bác cho em hỏi thế chấp này dẫn đến hệ luỵ gì ạ, không ra sổ đỏ được hay sao?
Em cũng ko bít nữa. Cần bác nào là chuyên gia trả lời. Bên ngoài Diễn đàn có bác mở hẳn 1 topic mới vụ này luôn. Chắc ra đó bàn cho xôm tụ các bác nhỉ.
Mà thấy có Sunrise City nữa.

• Like
Reactions: tuktuk86
Hạng B2
17/6/16
185
649
93
42
Trong list Thế Chấp ở trang web Sở TN&MT có Masteri (mục số 4, trang 2) kìa các bác
http://www.donre.hochiminhcity.gov.vn/hinhanhposttin/2016-7/7067_TNMT_VPĐK.pdf

:3dyte:
Chuyện CDT đi vay mượn thì ko đáng lo. Điều quan trọng là khi CDT thế chấp dự án A ... thì khách hàng, người mua cần biết việc làm này có ảnh hưởng gì đến quyền người mua, việc làm của CDT như vậy đúng luật pháp ko và phải trả lời bằng vb, ký tên đóng mộc khi người mua yêu cầu. Mà điều này thì khó mà CDT thế chấp dự án nào làm đc hoặc cứ nhập nhằng kéo dài time.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
18/2/16
67
232
33
38
Chuyện CDT đi vay mượn thì ko đáng lo. Điều quan trọng là khi CDT thế chấp dự án A ... thì khách hàng, người mua cần biết việc làm này có ảnh hưởng gì đến quyền người mua, việc làm của CDT như vậy đúng luật pháp ko và phải trả lời bằng vb, ký tên đóng mộc khi người mua yêu cầu. Mà điều này thì khó mà CDT thế chấp dự án nào làm đc hoặc cứ nhập nhằng kéo dài time.
Đọc kỹ sẽ thấy chỉ có một vài căn do chủ nhà đem đi thế chấp, không phải nguyên dự án đâu bác tuvan.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng C
8/4/11
888
11.456
93
Đấy. Dân ở xứ có Metro nói đấy nhé.
Xứ có Metro nó phát triển ntn thì xử Việt cũng y như thế. Không khác được các bác à. Nhà gần ga luôn có giá cao.

Nói tới kinh nghiệm ở nước ngoài thì gần ở mức đi bộ tới được thì có rất giá, gần sát bên thì giá rớt mạnh (do yếu tố ồn, view xấu và quanh trạm lúc nào cũng có những vấn đề phức tạp), và đó là ở các khu bình thường. Có những khu thượng lưu metro thậm chí không có do không thuận đường và không phải là vấn đề cư dân quan tâm.

• Like
Reactions: Johnnie371
Status
Không mở trả lời sau này.