Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
Ai đi công tác nước ngoài nhiều ở đây cũng tiện đi lại, lên metro ra tới chợ Bến Thành, từ đó có bus sân bay chất lượng cao (vé 40k, wifi máy lạnh) ra thẳng sân bay.
xách hành lý lỉnh kỉnh lê lết lên metro xong rồi đứng đợi bus nữa chi cho cực vậy a, thêm tí gọi phát uber hay grab cho nó lành. à nếu đi grabike nhiều khi chưa tới 40k nữa

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
anh mập dự bao lâu thì dc như Nhật bây h (về vấn đề đi lại), e đồ ít ít chắc 20 năm :3dcuoi: lúc đó mình nằm 1 chỗ thở oxy rồi
Muốn được như Nhựt thì phải có mạng lưới xe và đường ray như Nhựt. Mà xây dựng thì hiểu rồi há. 20 năm nữa mới được có 4 cái. Mỗi cái mất 5 năm. 5 tuyến cũng chả thấm vào đâu :) :)

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
xách hành lý lỉnh kỉnh lê lết lên metro xong rồi đứng đợi bus nữa chi cho cực vậy a, thêm tí gọi phát uber hay grab cho nó lành. à nếu đi grabike nhiều khi chưa tới 40k nữa
Oạch tới lúc đó ham dzui đi toàn xe điện nhe. Taxi chỉ cho các bác già :)

Hạng B1
18/2/16
67
232
33
38
Bác nói có lý, mà đi grabike đâu có wifi máy lạnh.

Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
Bác nói có lý, mà đi grabike đâu có wifi máy lạnh.
e bảo đảm bác vác cái valy khệ nệ từ nhà trong masteri (chấp T5 luôn) ra ga thảo điền xong đến bến thành lại vác ngược lên cầu thang (ga ngầm) để lên mặt đất, xong lại vác tiếp ra bến xe bus đứng vạ vật chờ con bus máy lạnh, trong khi gọi chú grabike thì đến tận trước sảnh chở bác ra sân bay ko sướng à :D

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
đi metro và xe bus nhanh chu yeu là ko sợ kẹt xe. Nếu nó tôn trong giờ giấc nữa thi mình có thể schedule trước.
Valise thi mua loại kéo có bánh xe ko mệt jì hết lên xuống tại các trạm thì có thang cuốn.
Vừa tiện lợi vưa tham gia tiết kiệm nang luọng gìn giữ môi trường :)
Bên đây từ nhà em đến sân bay cũng khoảng 30km mà ko bao giờ em tốn một xu nào đi Uber hay taxi hết . Cứ tà tà kéo cái luggage có bánh xe 1 hơn một tiếng sao đên sân bay :)

Cái vụ Metro dứng sat bên có ồn ko thì em đã thử quay lấy âm thanh khi đứng chờ : Một xe đi một xe đến luôn mà đâu có ji là ồn lắm (trạm em thường đi) Mà cái xe bên em no to bằng cái xe lửa bên VN luôn đó. Xe metro của Nhật làm cho mình chắc sẽ còn ok hơn và dù sao cưng ko to va dài như bên em :

Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
đi metro và xe bus nhanh chu yeu là ko sợ kẹt xe. Nếu nó tôn trong giờ giấc nữa thi mình có thể schedule trước.
Valise thi mua loại kéo có bánh xe ko mệt jì hết lên xuống tại các trạm thì có thang cuốn.
Bên đây từ nhà em đến sân bay cũng khoảng 30km mà ko bao giờ em tốn một xu nào đi Uber hay taxi hết . Cứ tà tà kéo cái luggage có bánh xe 1 hơn một tiếng sao đên sân bay :)

Cái vụ Metro dứng sat bên có ồn ko thì em đã thử quay lấy âm thanh khi đứng chờ : Một xe đi một xe đến luôn mà đâu có ji là ồn lắm (trạm em thường đi) Mà cái xe bên em no to bằng cái xe lửa bên VN luôn đó. Xe metro của Nhật làm cho mình chắc sẽ còn ok hơn và dù sao cưng ko to va dài như bên em :

Đấy. Dân ở xứ có Metro nói đấy nhé.

Bởi tui nghe mấy bác nói vụ gần trạm gần rây ồn tui mắc cười mà sợ mấy bác đó quê nên tui mí mí chút thôi.

Xứ có Metro nó phát triển ntn thì xử Việt cũng y như thế. Không khác được các bác à. Nhà gần ga luôn có giá cao.

Hạng B2
5/12/12
493
2.082
93
Đấy. Dân ở xứ có Metro nói đấy nhé.

Bởi tui nghe mấy bác nói vụ gần trạm gần rây ồn tui mắc cười mà sợ mấy bác đó quê nên tui mí mí chút thôi.

Xứ có Metro nó phát triển ntn thì xử Việt cũng y như thế. Không khác được các bác à. Nhà gần ga luôn có giá cao.
hahaha bác phải nói "dân nghèo ởxứ có Metro nói" :)
Ở đây mmọt tháng em đóng 70 euro mà đi khắp nơi bằng mọi phương tiên công cộng (metro+ tram+ bus+..) đêu ok hết! Mỗi tháng cty em làm bị nhà nước bắt trả lại cho em 35 euro.
còn nếu đăng ký trừ tiền tự đọng mỗi tháng thi còn được thêm tháng 8 miễn phí kô trừ

vì vậy em đi đâu xa gần jì cũng ko bỏ thêm xu nao :)

Xin lỗi : "xa gần" trong pham vi Paris và vùng lân cận (Ile De France)

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng B1
18/2/16
67
232
33
38

Ligne nào mà tàu mới vậy Bác, đừng nói em RER B nhe?

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Status
Không mở trả lời sau này.