Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
bác cho e biết giá ko bị hớ là nhiêu hả bác?
Mập không rành không dám phán.

Muốn hỏi Mợ lúc xuống tay con này Mợ nghĩ gì? Sale tư vấn cho Mợ đầy đủ thông tin không?

1. Nếu Mợ có lí do riêng của mình để xuống tay thì cứ dựa vào nó mà vui cười vì Mợ đã có được 1 chốn an cư hoặc 1 nơi đầu tư.

2. Nếu Sale tư vấn không đủ thì từ đây về sau đừng làm việc hoặc giới thiệu ai cho Sale đó hết. Chỉ nên tin tưởng người xứng đáng.

Dù 1 hay 2 thì Mợ cũng nên vui với sự lựa chọn của mình. Chính Mợ là người chọn căn hoặc chọn Sale (tư vấn chọn căn cho Mợ). Nghe người khác chê chỉ làm Mợ buồn phiền. :3dtanghoa:

Tiền có thể làm ra chứ niềm vui là vô giá nhe mợ :)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/10/15
0
14
2
33

Muốn hỏi Mợ lúc xuống tay con này Mợ nghĩ gì? Sale tư vấn cho Mợ đầy đủ thông tin không?

1. Nếu Mợ có lí do riêng của mình để xuống tay thì cứ dựa vào nó mà vui cười vì Mợ đã có được 1 chốn an cư hoặc 1 nơi đầu tư.

2. Nếu Sale tư vấn không đủ thì từ đây về sau đừng làm việc hoặc giới thiệu ai cho Sale đó hết. Chỉ nên tin tưởng người xứng đáng.

Dù 1 hay 2 thì Mợ cũng nên vui với sự lựa chọn của mình. Chính Mợ là người chọn căn hoặc chọn Sale (tư vấn chọn căn cho Mợ). Nghe người khác chê chỉ làm Mợ buồn phiền. :3dtanghoa:

cảm ơn bác đã an ủi :) dù sao cũng lỡ mua rồi, mà tính theo tình hình lúc e hỏi mua thì lúc đó đúng là ko thấy căn nào giá tốt hơn, trong khi vốn của tụi e lại ít, nên mua đc căn cho vay với giá gốc cao, đủ khả năng mua là tụi e mua liền ko chần chừ gì :) lần đầu vc trẻ tụi e đi mua nhà đó bác ah, toàn là tiền từ tích góp thôi.

• Like
Reactions: THANHTR41
Hạng B2
19/10/13
424
4.597
93

Haizz, cứ khi nào bị kẹp tờ rim thì đành thủ râm tinh thần kiểu A quờ vậy, ít ra cũng có cái mác "nhà đầu tư" oách xà lách

• Like
Reactions: Bé Mập
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Haizz, cứ khi nào bị kẹp tờ rim thì đành thủ râm tinh thần kiểu A quờ vậy, ít ra cũng có cái mác "nhà đầu tư" oách xà lách
Biết có phải thế không mà phán khiếp thế.

• Like
Reactions: Meo Hip
Hạng D
28/2/16
1.237
9.843
113
Tại mợ không hỏi em chứ em còn có mấy căn giá tốt hơn nhé mợ, mà cái ông sale nào tư vấn cho mợ éo có tâm gì hết. Ko biết ông sale đó có đoc đc cờm ment của em ko, em xin phép zọt nhé :3duongbia:
Nói thêm vào cho mợ ấy nhẹ lòng.

Dzọt lẹ đi, nhỡ Sale mợ ấy đọc được lại sang bên kia gây chiến bây giờ :)

Hạng B2
17/6/16
185
649
93
42
Tính đến giá trị đầu tư thì sao bác tuvan :)

Đây xem như là 2 phân khúc khác nhau, thật khó để nói nên xuống ở đâu mà ko nên xuog ở đâu. Tùy thuộc vào khả năng cũng thị trường phân khúc nào mình nắm nhiều thông tin, có nguồn cập nhật thông tin quy hoạch mới (điều nhà đầu tư rất cần thiết)
- Là đối tượng đã có am hiểu và chuyên về sản phẩm cao cấp, giá trị bỏ ra lớn thì cho dù MTD như thế nào đối tượng này vẫn sẽ chọn TT (SL) thay vì chọn MTD
- Là đối tượng chuyên đầu tư về sản phẩm < 2.5 tỷ thì đối tượng này sẽ lựa chọn MTD nhiều hơn TT (từ trung bình lên cao thì rộng của, còn từ cao -> trung bình rất rất rất ít xảy ra) - giới đầu tư này thì sẽ nhằm vào MTD & chơi trò trinh thám để vợt những con cá thơm
- Có nhiều đối tượng chỉ thích khu Nam, khách chỉ thích khu Đông... nên nhiều khi đối tượng này ko hay đổi

MTD sẽ có thanh khoản tốt hơn, tỉ suất lời ko khẳng định hơn SL nhưng có thể chấp nhận được (quan trọng là khi xuống tiền thì bất cứ dự án nào cũng phải lựa chọn vị trí căn hội tụ nhiều điểm tốt, hiếm..: SL tổng thể đẹp nhưng ko phải vị trí nào xuống tiền cũng cũng tốt. MTD nhiều căn ko có nghĩa là ko có cơ hội).

• Like
Reactions: Johnnie371
Status
Không mở trả lời sau này.