Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng P.O.C
cpkhanhhung nói:
Cũng là niềm mơ ước của bao người rồi. Sao chú ko nêu yêu cầu chủ nhà để anh em nắm. KTS trên này chỉ làm mấy cái lớn thôi, mấy cái MB nhỏ này thì tự nghiên cứu nhé! :D 1 cái MB tiêu chuẩn thế thì KTS cũng như KSXD, cai thầu hay chủ nhà cũng như nhau thôi. Thậm chí thi thoảng có nhiều tay KTS còn valiu hơn.
Em có nhớ chuyện hôm trước anh nhờ tư vấn cái nhà ông anh 5.4x5.5m ko? Càng nhỏ càng khó. Cuối cùng chỉ có mấy bác ngoinhaxanh, bravia, tranviet ... là có góp ý nghiêm túc:D:D:D:D Còn kiểu như tồn văn zôn chỉ là vớ vỉn.

Theo anh thì tầng trệt ko cần cái VS to thế, nhét luôn dưới gầm CT cho rộng nhà. Cầu thang- VS, xong là đến bếp rồi mới là P ngủ 1 cuối nhà. Vấn đề còn là việc thông thoáng.
Suy nghĩ của bác hơi bị kỳ cục , khác người quá . Hèn chi có topic này lên đây hỏi nè .

Hạng B2
16/1/12
165
12
0
tranvietanhtuan nói:
làm biếng quá, dùng ipad quẹt đại ý như vầy - bác chịu khó binh tiếp chi tiết heng?
Em mà là chủ nhà em chọn pa này nhưng sẽ nài nỉ bác thiết kế cho cái lỗ thông hơi. Em thấy bi bí. Thực tế nhiều nhà phố có phòng ngủ phía sau cực kỳ bí hơi.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.422
113
P.an bác Tuan ok đó. Làm phòng ngủ sau nhau lại, lấy cái giếng trời chổ đó sao cho thoáng cái phòng ngủ và bếp là ok rồi.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.415
113
Ý bác là làm giếng trời trong phòng ngủ rồi làm cửa sổ ở đó hả?

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Giếng trời ngay buồng thang chớ đâu ra trong phòng ngủ hả ông

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
e đang bận, không thì vẽ luôn cho bác cái mặt bằng.
Giếng trời tốt nhất là nằm bên phải cầu thang, giữa ô chiếu nghỉ cầu thang và phòng ngủ như vậy có 2 ưu điểm:
1- Sáng tự nhiên/thông gió cho cả phòng ngủ và phòng wc duới cầu thang.
2- Kết cấu dễ mần.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.415
113
thank bác Tuấn, e tính làm 1 ô thông tầng cuối nhà, lấy ánh sáng cho phòng ngủ và toilet trên lầu 1. :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Alabama nói:
thank bác Tuấn, e tính làm 1 ô thông tầng cuối nhà, lấy ánh sáng cho phòng ngủ và toilet trên lầu 1. :D
Giếng trời cuối nhà thì cái phòng ngủ nó..mất diện tích, bề ngang phía sau hơi hẹp, em nghĩ không nên.

Status
Không mở trả lời sau này.