Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/10/11
1.070
1.415
113
Minh Pham nói:
Thiết kế là: xấu che, tốt khoe... Hình như bác chủ đang khoe cái xấu.
:D Bác có cao kiến gì ko?
Em biết xấu nên mới đưa lên đây.
@hiepluc, ý bác giống em đó. nhưng bếp thay bằng phòng ngủ, để trưa e vẽ lại.:D

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Em thích PA bác hiep luc. Nhưng cái chỗ để xe ớn quá, bé tẹo. Em thì em chơi lệch tầng luôn, dưới để xe, trên phòng khách.

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
P khách phải được 1 o to & 3 xe máy chứ. Nếu xung quanh bị vây kín thì P ngủ bí lém. Quan điểm tầng trệt nên rộng rãi, WC gầm cầu thang, cuối cùng là bếp rộng tý (có khách đến chơi) + để đồ đạc linh tinh nữa.
P ngủ rút hết lên trên.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
tranvietanhtuan nói:
làm biếng quá, dùng ipad quẹt đại ý như vầy - bác chịu khó binh tiếp chi tiết heng?
Bác đổi luôn cái hướng bếp, nhỡ không hợp phong thuỷ thì sao.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
33
Alabama nói:
Minh Pham nói:
Bác thử đổi lại cầu thang qua bên phải (ngoài nhìn vào), hướng đi vào đồi lại qua bên trái.... đường vào các phòng sinh hoạt thằng, vuông vức ( nhìn không biết đầu to , đít teo :D)... những chỗ bị xéo tùy theo công năng từng phòng bố trí tủ , kệ ti vi che lại ( nghề của các bác thiết kế, nội thất) và hộp gen của WC hoặc giếng trời WC... thật ra mặt bằng không quá xấu... chỉ hơi 'xấu" nếu quan niệm "đầu voi đôi chuột" thôi.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
Minh Pham nói:
Alabama nói:
Minh Pham nói:
Bác thử đổi lại cầu thang qua bên phải (ngoài nhìn vào), hướng đi vào đồi lại qua bên trái.... đường vào các phòng sinh hoạt thằng, vuông vức ( nhìn không biết đầu to , đít teo :D)... những chỗ bị xéo tùy theo công năng từng phòng bố trí tủ , kệ ti vi che lại ( nghề của các bác thiết kế, nội thất) và hộp gen của WC hoặc giếng trời WC... thật ra mặt bằng không quá xấu... chỉ hơi 'xấu" nếu quan niệm "đầu voi đôi chuột" thôi.
Lật cái MB lại là chuẩn rồi. Còn PA thì em thấy cứ theo dạng cầu thang cũ của chủ thớt, chỉ đưa wc xuống dưới CT đồng thời hoán đổi bếp và PN1 thôi. Sau đó tìm cách bố trí giếng trời sao cho vừa thoát bếp và PN luôn, PN trệt cho 1 người già thì nên làm nhỏ thôi 3.5x3m là được, dành diện tích lớn cho P khách.
@Hiepluc: bác mới học vẽ CAD mà được vậy là khá lắm, bác năng động thật, chỉ xây 1 cái nhà mà biết thêm 1 nghề. Bố trí giếng trời như bác cũng hay lắm, có thể thông hơi cho bếp luôn. Chỉ có cái giường trong phòng ngủ đối diện cầu thang hình như hơi ngắn:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
bác hiệp lực chơi cái cầu thang nhiều bậc quá. Nếu tính sanh lão bệnh tử thì bác cứ 21 bậc, cao độ sàn tới sàn 3.2 mét là ok rôì.
Bề ngang nhà ~4mét không cần cao nhòng lên làm gì đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.