Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Tui đãng trí quá,hôm nay tìm giấy tờ thì chẳng biết chúng ở chỗ mô nè?Tất cả chỉ gồm sổ đăng kiểm,cà-vẹt xe và giấy chứng nhận BH cả năm nhưng cũng đủ làm cho mình buồn bực khôn nguôi!Tìm khắp trong nhà,trong cốp tapblo,trong cốp xe 2B...chẳng thấy đâu cả.Phen này lại phiền phức rồi đây.Tức cho cái sự đãng trí và cẩu thả nhất thời của mình,buồn lo vì lễ này dự tính đi off với bạn bè OS mà giấy tờ không có rủi bị CSGT hỏi thăm thì giam xe hoặc tốn mấy triệu như chơi?!Giờ phải làm sao hở các bác?Lo quá đi thôi!:(

Hạng D
3/7/04
2.051
826
113
Cù Lao Ông Chưởng
RE: Mất giấy tờ rồi các bác ơi!Làm sao bây giờ?

Trích đoạn: hcivic

Tui đãng trí quá,hôm nay tìm giấy tờ thì chẳng biết chúng ở chỗ mô nè?Tất cả chỉ gồm sổ đăng kiểm,cà-vẹt xe và giấy chứng nhận BH cả năm nhưng cũng đủ làm cho mình buồn bực khôn nguôi!Tìm khắp trong nhà,trong cốp tapblo,trong cốp xe 2B...chẳng thấy đâu cả.Phen này lại phiền phức rồi đây.Tức cho cái sự đãng trí và cẩu thả nhất thời của mình,buồn lo vì lễ này dự tính đi off với bạn bè OS mà giấy tờ không có rủi bị CSGT hỏi thăm thì giam xe hoặc tốn mấy triệu như chơi?!Giờ phải làm sao hở các bác?Lo quá đi thôi!:(

Hic.. , sao lại như vậy, bác ráng tìm xem, có thể thất lạc đâu đó thôi. hy vọng là bác sẽ tìm thấy , nếu ko vụ off này dù bác có đi cũng ko vui, gì cứ nôm nốp lo âu , chúc bác mau tìm được em nó nhe ....

Hạng D
29/3/07
1.809
727
113
vnexpress.net

Bác điểm lại coi lần cuối cùng bác thấy nó là ở đâu vì thường thường nếu bác xác định được lần cuối bác thấy nó ở đâu thì nó chỉ nằm quanh quẩn gần đó thôi, em hay lạc đồ và dùng cách này đều tìm ra và quan trọng nhất là xác định bác phài xác đinh bác có mang nó ra khỏi nhà o . Nếu o mang ra khỏi nhà thì chắc chắn nó nằm đâu đó trong nhà thôi . Mà nếu mất thiệt thì phải đi làm lại hết, cũng cực lằm ah . Chia buồn cùng bác vậy

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/07
2.122
63.833
113
Viện Nghiên Cứu

Trời! Sao vậy bác? Mất mấy cái đó thì phiền phức rồi! Bác huy động hết nhân lực trong nhà lục tìm lại thử xem sao! Có lẽ bác cất đâu đấy trong nhà mà quên chăng!

Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Rõ khổ,chả là mấy bữa nay cứ định đem xe đi sửa chữa lần nữa cho ngon đặng còn đi Ọp...nên cái sổ ĐK ấy (kẹp chung cà-vẹt) cứ cầm ra cầm vào mỗi khi đi về.Rồi thì hôm nay chẳng nhớ là nó ở đâu nữa.Có khả năng là tui để quên trên yên xe 2B sát cạnh 4B mấy lần chăm sóc xe rồi đi vào nhà quên cầm theo nên mất tiêu rồi?Vừa đọc thông tin trên mạng thì được biết để làm lại mấy thứ này phải làm đơn cớ mất có CA phường xác nhận và mất 60 ngày mới được cấp lại giấy đăng ký mới,rồi còn đem xe đi cà số và đăng kiểm tại chỗ gốc nữa chứ.Đúng là phiền toái rồi đây!

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Bác làm đơn cớ mất, đem ra công an phường chứng. Đi đường kẹt quá thì trình đơn kèm ảnh Bác.

Hạng D
29/3/07
1.809
727
113
vnexpress.net

Bác cúng ông địa 1 nải chuối đi bác . Nếu mà có ai lấy thì cũng tìm cách liên lạc với bác đòi tiền chuộc thôi hà , hi vọng là thế .

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

theo em nếu tìm không thấy thì bác nên ngưng vụ off lại đi vì rủi ro cao lắm .

Hạng F
13/1/06
12.145
2.182
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Vâng,tui sẽ làm đơn thứ 2 tới đi xác nhận .Cám ơn bác Thunder nhé!Yên tâm được phần nào,may là cái bằng tui luôn cất trong túi ngực chứ nếu không còn khổ nữa!À,mà biết đâu từ giờ đến thứ 2 lại có người đem giấy tờ đến nhà mình "trao trả" bác nhỉ?Hậu tạ khoảng bao nhiêu là ổn cho cà 2 bên bác có nghĩ được dùm không nhỉ?

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Bác nhớ lại xem, cách đây vài hôm bác vừa mới đi đăng kiểm mà ! Có thể bác để quên ở nơi ấy không ? Khi họ dán tem đăng kiểm xong , bác mừng quá chạy thẳng về nhà ! :D