Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com
RE: Mất giấy tờ rồi các bác ơi!Làm sao bây giờ?

Trích đoạn: hcivic

Cám ơn các bác tiếp nha!Đúng là chỉ một phút bê bối & đãng trí để rồi mất mấy tuần lo lắng kiếm tìm làm băn khoăn nhiều người khác...Thậm chí thiệt hại cả tiền bạc nữa chứ.Lúc nhìn thấy lại cái bộ giấy tờ của mình tui cứ hồi hộp cầm lên và tự hỏi không biết có phải là của mình không đây?Còn nhớ hồi đi chiếc Civic 94 cũng bị một lần mất hộ khẩu va giấy tờ khác đấy các bác.Hôm đó tui định đi làm giấy tờ mua bán xe,kẹp mấy thứ vào tờ tạp chí xong khi ra xe chuẩn bị đi tui để bâng quơ nó lên capo xe.Sau khi khởi động máy và chờ chút cho nóng máy tui làm thêm vài việc phụ rồi phóng xe đi mà không hề thấy cuốn tạp chí đó trượt xuống đường mất tiêu...May là có người chạy xe ôm lượm được và hôm sau mang lại xin tiền đổ xăng...300K .Hú vía!:)
Chúc mừng bác nhận lại giấy tờ. [8D]
Có lần em cũng bị rơi ví (rơi thật chứ ko fải bị 2 ngón) gần superbowl, hôm sau có 1 em SV mang tận nhà trả (tiền trong ví có hơn 1 trệ còn nguyên ko thiếu 1 xu + giấy tờ, bằng lái 2b + 4b..vv...vv...), nói là ở gần tiện mang qua luôn, em nói mãi mới chịu nhận 500k gọi là tiền taxi em í đi lại. Bị bồ em sang chơi lườm tới lườm lui nên em còn chả kịp rủ em í đi cafe giao lưu :D
Giá mà ai cũng như bác xe ôm và em gái gương mẫu của em thì mọi chuyện thật nhẹ nhàng bác nhể. Vui vẻ cả đôi đường :)

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39
RE: Mất giấy tờ rồi các bác ơi!Làm sao bây giờ?

@Trong_choai: sao ko cua luôn em nó bác :D ko có bồ bác ở đó thì bác dám lắm rồi
. xin số dt để làm quen chứ mà vấn đề tại sao bồ bác lườm chắc chị ấy tưởng bác đi hú hí để quên đồ đấy:D