O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Matiz trót dại, mong Bác Sỹ gíup đỡ!

@Bắp hoàn toàn chính xác , E cũng mài thử phần thành xe nhưng cũng chưa ăn thua,(mài rồi chạy thử cả tháng) sợ mài mỏng quá phần đồng bị yếu, e quay qua thay miếng cao su dày hơn (khoảng 2 cm) ở 2 lò xo nhún sau.Bây giờ E chở 5 mà còn thêm đồ vào ổ gà vô tư. Nhưng cách của E có ổn không BÁC NGÔ ?Hì hì E không phải thợ nên hay sợ cho cô vợ như là mắc nợ,mong Bắp hỗ trợ

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Cảm ơn bác medusa em sẽ thử theo cách của bác, chắc để em em chơi luôn cả trước lẫn sau luôn.
Tiếng kêu lụp bụp nghe như tác động của gồ ghề của đường vào thanh nhún và rồi truyền và thân xe. Chắc là các miếng cao su chổ bốn thanh nhún gắng với xe đúng không vậy bác medusa.

bệnh của em xe bác vuhothang hoàn toàn khác bệnh xe của bác medusa, nguyên nhân theo em hoàn toàn là do phần thân vỏ của Matiz mỏng nên khi lên lốp độ ồn mặt đường vang vào trong xe gây nên cảm giác khó chịu. Bệnh này có thể được giảm bớt với công nghệ cách âm OS 3G...:D

@medusa: bác chêm cao su theo em là cũng được nhưng lau ngày cao su lão hóa, có thể gây thêm tiếng cót két...bác thử tham khảo bào của bác LPL trong mục Kia khi bác ấy cũng chêm thêm cho chiếc Specta của bác ấy...:D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

@Bắp : Bác cứ lòng vòng hoài nãy giờ í E định tham khảo thêm xem cách giải quyết của Bắp như thế nào mà làm theo,Bác cứ lừa qua lừa lại rồi đưa về thủ môn.Bộ bác định im luôn hỉ:(:(:(. Bác đừng để E thấy xe Bác nhé ,E thuê 10 người thử nhún xe Bác ngay:D:D:D:D:D,sao mình hung hăng thế nhể