Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Màu sơn ghi bóng trên Mercedes GLC?

Hạng F
29/10/16
11.628
22.526
113
Pháp
Thì sơn lại sao giống đc. Em nghe bọn Mer nó sơn gốc nước đó. Mấy gara ngoài có gốc nước mà sơn. Chỉ là gần giống thôi bác.
Do đó mới có code mã màu, chứ mắt thường khó thấy, nhưng khi rửa xe xong, dưới ánh sáng mặt trời, nếu bác sơn tựa.. màu thì nó sẽ có đốm.
Do đó vẩn giử màu xe là chính, trừ khi sơn nguyên chiếc, và dỉ nhiên nơi sơn phải cho mã mầu, chứ không thể nói trắng, đen là được ... Nhất là xe Đức, Âu, coi vậy mà không phải vậy.
Đặc biệt xe Đức thì sơn của nó, nếu biết giử thì luôn bóng dù qua cả chục năm.

Nếu bác có rãnh thì vào mạng mà tìm, cùng màu đen nhưng .... cả chục mẫu sơn, nội có vernis, có ánh kim, có chất chống trầy (nhẹ) .. chấn phản quang .... lung tung lắm

Thân bác !

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Do đó mới có code mã màu, chứ mắt thường khó thấy, nhưng khi rửa xe xong, dưới ánh sáng mặt trời, nếu bác sơn tựa.. màu thì nó sẽ có đốm.
Do đó vẩn giử màu xe là chính, trừ khi sơn nguyên chiếc, và dỉ nhiên nơi sơn phải cho mã mầu, chứ không thể nói trắng, đen là được ... Nhất là xe Đức, Âu, coi vậy mà không phải vậy.
Đặc biệt xe Đức thì sơn của nó, nếu biết giử thì luôn bóng dù qua cả chục năm.

Nếu bác có rãnh thì vào mạng mà tìm, cùng màu đen nhưng .... cả chục mẫu sơn, nội có vernis, có ánh kim, có chất chống trầy (nhẹ) .. chấn phản quang .... lung tung lắm

Thân bác !
sơn tường còn có mã màu mà bác. hihi. riêng trắng đã có hàng trăm màu với mã màu riêng biệt nhưng vẫn gọi là trắng. Thôi, stop mã màu ở đây, giờ em thiên về Decal hơn, decal thấy có vẽ ngon hơn, k thích về zin trong 1 node nhạc