Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Màu sơn ghi bóng trên Mercedes GLC?

Hạng B1
3/10/16
67
24
13
HCM City
Màu sơn ghi bóng trên Mercedes GLC?
*Ảnh minh họa

Năm trước em gặp mấy lần xe GLC có màu ghi bóng nhìn đẹp, nay em search hoài mà không thấy. Bác nào biết mã màu chỉ em với :D Có mã màu ra báo với garage là sơn được dùng màu phải không các bác?

Gặp ngoài đường nên không kịp chụp màu xe, nó dạng tương tự như hình xe máy vespa dưới đây:

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/10/16
67
24
13
HCM City
Khả năng là sơn lại hoặc dán decal, xe GLC nguyên bản không có màu sơn này.
oh, theo em nhìn thì là sơn chứ k phải dán decal. Mà em gặp mấy lần toàn GLC nên tưởng mã màu của GLC. Cám ơn bác Nam!

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
oh, theo em nhìn thì là sơn chứ k phải dán decal. Mà em gặp mấy lần toàn GLC nên tưởng mã màu của GLC. Cám ơn bác Nam!
Sơn thì mình có thể mang đi sơn theo mã màu mình thích. Bà con cũng hay mang đi sơn, quan trọng là mình thích thì mình sơn theo cách của mình

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Bác ra gara họ đưa thẻ màu cho bác, thích màu nào thì bác chọn màu đó, kỹ nữa thì về lấy máy tính mô phỏng màu để nhìn cho nó tổng thể. Em thấy màu sơn của hãng khá đẹp, nếu bác sơn chồng sơn khác lên thì khá uổng, giờ dán decal có vẽ hot trend, vài năm không thích bóc ra vẫn là màu sơn zin.

Hạng F
29/10/16
11.627
22.524
113
Pháp
Bác ra gara họ đưa thẻ màu cho bác, thích màu nào thì bác chọn màu đó, kỹ nữa thì về lấy máy tính mô phỏng màu để nhìn cho nó tổng thể. Em thấy màu sơn của hãng khá đẹp, nếu bác sơn chồng sơn khác lên thì khá uổng, giờ dán decal có vẽ hot trend, vài năm không thích bóc ra vẫn là màu sơn zin.
Em thì không đồng ý, nếu như có tai nạn xãy ra như cọ quẹt, mặc dầu nhìn hơi giống nhưng thật tế sai bét. Do đó cứ giử nguyên màu sơn như lúc mua (mà lúc đó là do mình chọn mà) ...
Màu sơn ghi bóng trên Mercedes GLC?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.865
12.154
113
Em thì không đồng ý, nếu như có tai nạn xãy ra như cọ quẹt, mặc dầu nhìn hơi giống nhưng thật tế sai bét. Do đó cứ giử nguyên màu sơn như lúc mua (mà lúc đó là do mình chọn mà) ...
View attachment 2535861
Giờ mới biết thanks bác. Vậy là Merc mã màu số không, khác BMW hay có số và chữ, biết được năm nào có màu nào.
Ở VN không được nhiều màu như nước ngoài. Lâu lâu đi du lịch thấy mấy xe màu nguyên bản chưa hề thấy ở VN luôn.
Nhất là mấy màu Matte. Hình như đa số xe màu matte ở đây là tự sơn không phải nguyên bản.

Hạng F
29/10/16
11.627
22.524
113
Pháp
Màu mat của xe cũng là chính hãng. Nhưng coi chừng . Nó có thể mất màu mat nếu không biết cách rửa, chùi xe. Trên mạng có chỉ dẫn.

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
View attachment 2535861
Thì sơn lại sao giống đc. Em nghe bọn Mer nó sơn gốc nước đó. Mấy gara ngoài có gốc nước mà sơn. Chỉ là gần giống thôi bác.

• Like
Reactions: Perenco