Thảo Luận Chung mấy bác nghĩ seo?

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com
hi các bác

đường vào nhà em là đường 2 chiều - nay được các xxxx cho một cái lo-cốt dọc theo đường và lấp luôn một bên - như thế giờ chì còn đi được 1 bên thôi.

Khi quẹo vào, em rất để í, nếu có 4b ngựơc chiều mà họ vào rồi thì chờ tí, họ qua rồi mình vào và đi thôi - và em thấy mấy bác khác cũng thế. Em vào rồi thì họ đứng đầu bên kia chờ.

Sáng nay - em đi qua đựơc quá nữa con lo-cốt thì một bác taxi phan thẳng vào đầu xe em luôn - thế là cả đứng đực đó luôn.

Nếu là các bác, trong trường hợp đó thì các bác làm seo?

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
RE: mấy bác nghĩ seo?

1 là bác nhịn bác lùi lại 2 là bác ngồi yên đó coi ai lì hơn trường hợp 3 bác nhảy xuống múc luôn thằng tài xế đó :D nhưng nếu là em thì em sẽ nhìn sau lưng coi sau mình có đông xe hay vắng nếu vắng thì mình de lại cho nó qua cho xong chuyện

Hạng D
12/7/07
1.717
62
63
41
0908 898428 - 0976 024320

Thì kẹt xe! :D Em đùa tí! Tình huống này em gặp hoài, thường là đi vào đoạn này bác chú í phía trước nếu có 4B thì đá đèn cho xe kia thấy nó dừng lại và mình qua! Nếu đi được nửa đường roài thì cũng phải chú ý quan sát, nếu có ông nào định vào thì đá đèn liên tục ra hiệu. Còn nếu gặp pa nèo khùng khùng lao vào như trên thì đánh potay thui bác ợ! :(

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com

đường lúc giờ đi làm, cộng thêm cái lo-cốt thì chắc các bác ở HCM đã hiểu, người kéo theo con 4 bánh cực đông - khả ngăn de lại là vô phương rồi.

Em thấy bác í lú đầu vào là em nhá đèn liên tục í chứ, bật bật mấy phát mà cũng chẳng ăn thua gì luôn, bác í cứ phan vào phầm phầm i choang như là sáng nay mới bị vợ chửi í.

Hic - em chào thua, leo xuống xe luôn - vì chỗ này chỉ có khả năng 1 con qua thôi - con em màu đen - con bác í màu trắng - y choang như 2 con dê đen và dê trắng qua một cái cầu luôn.

Thiệt là em choáng cho các bác tài taxi Vinasun

Hạng C
9/11/06
575
1
18

mấy ông taxi đi vô học lắm, em không nói tât cả nhưng mà đa số, gặp trường hợp đấy thì e cũng chào thua thôi, đen thì fải chịu, chia buồn cùng bác

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm

Mọi chuyện đã rõ là hai bên đấu đầu đứng chơi, em vẫn thắc mắc là bác xuống xe làm gì tiếp theo để rồi vào được đây tạo được cái topic này hỷ? :D

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

Theo em nghỉ bác ấy xuống xe xách cặp táp theo rùi đi bộ thong thả về nhà lun! [8D]đợi tới khuya đường hết kẹt xe rùi ra lấy chạy về! :D! Đường như vậy đố thằng nào lấy xe bác ấy chạy được!

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Nếu lô cốt lấp hết bên trái đuờng cũ thì Bác đang đi đúng tuyến -> Bác được quyền ưu tiên, chú Taxi kia phải lùi. Nếu Chú ấy không lùi Bác bảo chờ đó để tôi gọi xxx
Nếu lô cốt lấp hết bên phải đường mà Bác đã vô quá nửa rồi mà chú Taxi kia còn đâm đầu vô thì Bác vẫn đúng, áp dụng phương án gọi xxx

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

Bác đã qua hơn nữa đường rồi thì taxi sai hoàn toàn , bắt nó de lại cho bà con chửi nó một trận
. Taxi thường hay chạy qua mặt bên phải rồi bất thình lình chen ngang cực kỳ nguy hiểm .

Last edited by a moderator: