O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán
RE: Máy Bắn tốc độ thế hệ mới!!! các Bác chú ý chú ý

Trích đoạn: tuan1368

tình hình các chú xxx ngày càng nhiệt tình hơn với vụ bắn tốc độ này chỉ khổ anh em miình thôi, hôm nọ em cũng vừa đi phủ lý về nhờ sự cảnh báo của bác De nên không làm sao, chứ mấy lần trước em toàn 120, xxx mà túm được thì tèo.
Em cũng chỉ mong anh em đừng dính thôi[8|][8|][8|]

Hạng C
21/10/07
769
2.783
123

Trích đoạn: altis2004

Em đọc bài bác D muộn quá, hôm rồi em dính 106/100 đúng cái máy đó luôn, phạt 300k, giam bằng 10 ngày. EM đi qua có liếc thấy nó, nhìn xuống Công tơ mét thấy chỉ 100+, yên tâm chạy, khoảng 200m gặo 1 chú XXX nhưng không thấy nói gì em tưởng yên chuyện rồi (Chắc tay đó đứng trông cái máy không mất trộm). Ai dè đến tận soát vé mới bị bắt. Khả năng cái súng ấy có sai số + 5km :mad:
http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/06/3BA03435/

Phải chi sai số bác đến cỡ này thì chắc được tha rồi :D

Hạng B1
12/3/07
81
8
8

Nhân tiện các bác lưu ý đường 5 có đoạn Lai Cách rất hay bị bắn bẩn. Đoạn này thực ra cũng chẳng đông dân cư hay nguy hiểm gì nhưng chúng nó kiếm cớ Thị trấn cắm 2 cái biển hạn chế và hết hạn chế tốc độ gần sát nhau, đến nỗi đi trên đường nhìn thấy cả 2 biển luôn. Chưa kip giảm tốc độ thì thì đã hết đoạn. Em đi thấy các bác bị dính lia chia.
Ngoài ra ở đường ra sát sân bay Cát Bi Hải Phòng, đường vắng teo, rất ít xe. Nhiều người vội ra sân bay cho đúng giờ hoặc háo hức từ sân bay về bị sập bẫy.
Mịa, chỗ điểm đen, tai nạn nhiều thì chúng nó không quan tâm, chi nhăm nhăm tìm chỗ người ta thấy an toàn sinh chủ quan rồi giương bẫy để móc ví người ta.

Hạng B2
12/6/08
435
4
18
51

Hôm trước em cũng đi Phủ Lý cũng muốn ngó coi máy này ra sao nhưng không thấy.

Nhưng em để ý ảnh bác Dephuly chụp là khu vục đường Pháp Vân - Cầu Giẽ là địa bàn thuộc tỉnh Hà Tây mà các anh xxx lại xử lý ở trạm soát vé là đất thuộc Hà Nam. Nếu lập biên bản phạt thì ghi địa điểm vi phạm ở đâu nhỉ? Vi phạm 1 tỉnh mà xử lý ở tỉnh khác thì có đúng luật ko các bác nhỉ?

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Trích đoạn: Pilot4W

Hôm trước em cũng đi Phủ Lý cũng muốn ngó coi máy này ra sao nhưng không thấy.

Nhưng em để ý ảnh bác Dephuly chụp là khu vục đường Pháp Vân - Cầu Giẽ là địa bàn thuộc tỉnh Hà Tây mà các anh xxx lại xử lý ở trạm soát vé là đất thuộc Hà Nam. Nếu lập biên bản phạt thì ghi địa điểm vi phạm ở đâu nhỉ? Vi phạm 1 tỉnh mà xử lý ở tỉnh khác thì có đúng luật ko các bác nhỉ?
Trả lời bác luôn là XXX Cục tăng cường làm lấy chỉ tiêu miễn xin
Mà đã là XXX Cục em sợ Bắn ở Hà Tây bắt ở Ninh Bình nữa là đằng khác tốt nhất là Bác cứ từ từ cho nó nhừ[8|][8|][8|]

Hạng C
6/4/07
664
3
18

đoạn này em hay chạy lắm, có điều em đi hiền nên chỉ khoảng 90-100km/h :D

Hạng B1
31/3/08
66
0
0
Việt Nam

gặp em em chạt qua rùi em đập nó cho cái tội để đồ đạc lung tung ngoài đường

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Trích đoạn: chaoban

Em xin thông báo, máy này sử dụng công nghệ Radar vì vậy các thiết bị dò sóng rada radio đều có thể phát hiện đc.
Thực ra cái này bắn bằng rada nên có các nhược điểm sau:
- Nếu 2 xe chạy song song: xe nào tốc độ cao thì máy sẽ nhận nhưng có khi ghi hình lại là xe tốc độ thấp.
- Do bắn bằng rada nên nhiều khi bị sóng phản xạ nên có khi xe mình chạy tốc độ thấp vẫn bị dính.
Ưu điểm:
- Có thể bị phát hiện bởi các thiết bị rò sóng nên dễ dàng cảnh báo.
nếu khuyết điểm như vậy thì dễ bị oan nhỉ?