Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
@wanacar: bài của bãc rất bổ ích. Em sẽ niên cứu áp dụng. Nhưng 1 outdoor unit thì chỉ cho được max 4 indoor thì chắc em phải dùng 2 cái quá. Em thấy ở sealinh họ dùng cái cục nóng to như cái lu, dùng điện 3 pha, hình như hiệi mitsubishi, không hiểu nó có phải là vrv ko..

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Phi thạch nói:
@wanacar: bài của bãc rất bổ ích. Em sẽ niên cứu áp dụng. Nhưng 1 outdoor unit thì chỉ cho được max 4 indoor thì chắc em phải dùng 2 cái quá. Em thấy ở sealinh họ dùng cái cục nóng to như cái lu, dùng điện 3 pha, hình như hiệi mitsubishi, không hiểu nó có phải là vrv ko..
Dùng máy lạnh CAC (hệ thống hay danh từ MKTG là VRV- tên của công nghệ Daikin nên mấy anh theo sau không dùng mà thành VR... gì đó) thì bác phải trả tiền thêm cho các chức năng "commercial" như: tính tiền từng đầu lạnh, tích hợp điều khiển tòa nhà, chạy bù công suất nếu có module hỏng (vẫn thu được tiền cho thuê). Còn dân dụng thì bác cứ Multi là quá đẹp rồi... Người bình thường tưởng bác dùng VRV đấy chứ (hihi... cái này trong nghề mới biết bác ạ).... cứ đếm đầu lạnh trong phòng mà bác chọn model 4+2, 3+3...

Nếu bác có biệt thự như sealink thì bác vẫn lắp được VRV nếu chịu được "nhiệt" bác ạ... lúc em còn làm, em có lắp cho nhà 1 đại gia hệ thống này... Nếu đã chọn hệ này (hay cả multi) em tín nhiệm Daikin... (dĩ nhiên là giá đắt nhưng đáng).

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Em ko có nhà ở Sealink bác ợ, em chỉ ở trọ vài hôm thôi nhưng thấy hệ thống AC ở đó rất hay nên em muốn làm hệ thống này cho căn nhà của em..
Bác có thể tiết lộ cho em căn nhà của ĐG kia rộng bao nhiêu và làm AC hết bao nhiêu ko ? Cám ơn bác.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Phi thạch nói:
Em ko có nhà ở Sealink bác ợ, em chỉ ở trọ vài hôm thôi nhưng thấy hệ thống AC ở đó rất hay nên em muốn làm hệ thống này cho căn nhà của em..
Bác có thể tiết lộ cho em căn nhà của ĐG kia rộng bao nhiêu và làm AC hết bao nhiêu ko ? Cám ơn bác.

Cũng hơn 2 năm rồi em ko nhớ rõ, nhà thì to lắm bác ạ, ko xài Daikin và em cung quên mất giá trị vì nó được tính vô công trình khác :))

Nhà em thi multi, 3 đầu lạnh, thi công luôn hết 6k-7k thì phải, giá 2008.

Hạng B2
13/10/08
135
13
18
wanacar nói:
Phi thạch nói:

Cũng hơn 2 năm rồi em ko nhớ rõ, nhà thì to lắm bác ạ, ko xài Daikin và em cung quên mất giá trị vì nó được tính vô công trình khác :))

Nhà em thi multi, 3 đầu lạnh, thi công luôn hết 6k-7k thì phải, giá 2008.

Em cũng định dùng Multi nhưng nghe ông thầu xây dựng nói phải điện 3 pha thì mới lắp được ? Có đúng vậy không bác ? Cảm ơn bác.

Status
Không mở trả lời sau này.